या शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होणार 2000 हजार रुपये यादीत नांव तपासा Pik Vima Yadi 2023

 

Pik Vima Yadi 2023 पीएम किसान 17 व्या हप्त्याच्या प्रतीक्षेत असलेल्या सर्व शेतकऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी आहे. नुकतीच पंतप्रधानांनी जूनमध्ये देयके दिली जातील, अशी घोषणा केली.  शेतकरी या योजनेसाठी पात्र असून हप्त्यांसाठी नोंदणी करू शकतात. कोणतेही विशेष निकष नाहीत आणि प्रत्येक शेतकऱ्याला दर चार महिन्यांनी 2000 रुपये, वर्षाला एकूण 60000 रुपये दिले जातील.

 

यादीत नाव पहा

PM किसान यादी 

 

नावनोंदणीसाठी शेतकऱ्याकडे आधार कार्ड, रहिवासी पुरावा, पॅनकार्ड आदी असणे आवश्यक आहे. शेतकऱ्यांना हप्ते मिळविण्यासाठी वेबसाइटवर ई-केवायसी पूर्ण करावे लागेल – pmkisan.gov.in. जर एखाद्याकडे इंटरनेट कनेक्शन नसेल तर पीएमकिसान पोर्टलमध्ये ओटीपीद्वारे ई-केवायसी करू शकता.

 

जेव्हा ही योजना सुरू झाली तेव्हा बजेट 21000 कोटी रुपये होते आणि 3 दशलक्षाहून अधिक शेतकऱ्यांनी नोंदणी केली होती. शेतकऱ्यांच्या सोयी-सुविधा सुधारण्यासाठी ही योजना कृषी व कल्याण विभागांतर्गत येते. केवळ भारतीय शेतकरीच या योजनेचे लाभार्थी होऊ शकतात. शेतकऱ्यांना वर्षभरात ३ हप्त्यांमध्ये एकूण ६००० रुपयांची रक्कम मिळणार आहे. अधिक तपशील आणि अपडेट्ससाठी, वर नमूद केलेल्या अधिकृत वेबसाइटवर पोहोचू शकता.

 

पीएम किसान 17 व्या हप्त्यासाठी महत्त्वपूर्ण दस्तऐवज ज्या शेतकऱ्यांना या योजनेचा लाभ घ्यायचा आहे त्यांना खालील कागदपत्रांची आवश्यकता असेल.
  • शेतकऱ्यांकडे आधार कार्ड, पॅनकार्ड असे ओळखपत्र असणे आवश्यक आहे.
  • नोंदणीसाठी त्यांच्याकडे पासपोर्ट आकाराचा फोटो, उत्पन्नाचा दाखला, जातीचा दाखला आणि रहिवासी पुरावा असणे आवश्यक आहे.
  • केवायसी प्रक्रियेसाठी फोन नंबरची पडताळणी वेबसाइटद्वारे करणे आवश्यक आहे. जेणेकरून सरकारकडून देण्यात येणाऱ्या हप्त्यांची स्थिती आणि यादी तपासता येईल.
  • ई-केवायसीसाठी एक ईमेल पत्ता असणे आवश्यक आहे ज्याद्वारे तो स्वत: वेबसाइटवर तपशील अद्ययावत करू शकतो आणि तपशीलांचे नियमन देखील करू शकतो.

Leave a Comment