PM kisan sannidhi yojana: पीएम किसानचा 11 वा हप्ता लवकरच जारी होणार आहे, स्थिती कशी तपासायची ते येथे जाणून घ्या

pm kisan sannidhi yojana: पंतप्रधान किसान सन्मान निधी योजनेचा (पीएम किसान सन्मान निधी योजना) 11 वा हप्ता एप्रिलच्या पहिल्या आठवड्यात थेट शेतकऱ्यांच्या खात्यात हस्तांतरित केला जाण्याची शक्यता आहे. दरवर्षी पहिला हप्ता १ एप्रिलनंतरच सरकारकडून दिला जातो. पीएम किसान योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांच्या खात्यात 10 हप्ते आधीच पाठवण्यात आले आहेत. pm kisan 11th installment date 2022

pm kisan samman yojana 11th installment आम्ही तुम्हाला सांगतो, या योजनेंतर्गत लहान आणि अत्यल्प शेतकरी कुटुंबांना प्रतिवर्ष 6,000 रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाते. ही रक्कम प्रत्येकी 2,000 रुपयांच्या तीन समान हप्त्यांमध्ये दिली जाते. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी जानेवारी 2022 मध्ये व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंगद्वारे 10 वा हप्ता जारी केला.

PM-Kisan Samman Yojana योजनेचा लाभ घेण्यासाठी शेतकऱ्यांना त्यांच्या शेतकरी खात्याचे PM किसान e-KYC पूर्ण करावे लागेल. तसेच, एका मोठ्या अपडेटमध्ये, सरकारने पीएम किसान योजनेसाठी नोंदणी करताना शेतकऱ्यांनी रेशन कार्ड क्रमांक सादर करणे आवश्यक केले आहे.

PM Kisan Samman पहिला हप्ता 1 एप्रिल ते 31 जुलै दरम्यान जारी झाल्यानंतर, दुसरा हप्ता 1 ऑगस्ट ते 30 नोव्हेंबर दरम्यान हस्तांतरित केला जातो. तिसरा हप्ता १ डिसेंबर ते ३१ मार्च दरम्यान जारी केला जातो. बहुधा पीएम किसान सन्मानची 11वी हफ्ता निधी योजना एप्रिल 2022 मध्ये जारी केली जाईल.

पीएम किसान लाभार्थी स्थिती कशी तपासायची?

  • www.pmkisan.gov.in या अधिकृत वेबसाइटला भेट द्या
  • लाभार्थी स्थिती’ वर क्लिक करा.
  • आधार क्रमांक, खाते क्रमांक किंवा डेटाच्या उपलब्धतेनुसार
  • मोबाईल नंबरमधून पर्याय निवडा.
  • डेटा मिळवा’ वर क्लिक करा.
  • लाभार्थी स्थिती तुमच्या स्क्रीनवर प्रदर्शित होईल.

12 thoughts on “PM kisan sannidhi yojana: पीएम किसानचा 11 वा हप्ता लवकरच जारी होणार आहे, स्थिती कशी तपासायची ते येथे जाणून घ्या”

Leave a Comment