SBI RD वर उपलब्ध असलेल्या सर्वोच्च व्याजदराचा लाभ घ्या

ज्येष्ठ नागरिकांसाठी एसबीआय आरडी विशेष योजना आज आम्ही तुम्हाला एसबीआय बँकेने जारी केलेल्या आरडी योजनेबद्दल सांगणार आहोत ज्यामध्ये तुम्ही पैसे जमा करू शकता आणि चांगले व्याज मिळवू शकता.

आजकाल प्रत्येक व्यक्तीला पैसे वाचवायचे असतात कारण त्याला भविष्यात काही अनपेक्षित आर्थिक गरजांची भीती असते. सामान्य बँक खात्यात पैसे वाचवल्याने तुम्हाला कोणताही फायदा होत नाही.

 

पण आज आम्ही तुम्हाला एसबीआय बँकेने जारी केलेल्या आरडी स्कीमबद्दल सांगणार आहोत ज्यामध्ये तुम्ही पैसे जमा करून चांगले व्याज मिळवू शकता. SBI RD स्कीम 2024 बद्दल सोप्या भाषेत संपूर्ण माहिती जाणून घेण्यासाठी आमचा संपूर्ण लेख वाचा.

SBI RD वर सर्वाधिक व्याज उपलब्ध 

एसबीआय आरडी योजना
SBI RD खाते हे एक प्रकारचे ठेव खाते आहे जे जमा केलेल्या रकमेवर जास्त व्याज देते. या रकमेवर चक्रवाढ दराने व्याज दिले जाते. अल्प आणि दीर्घकालीन बचतीसाठी हा एक उत्तम पर्याय आहे. SBI RD स्कीम 2024 अंतर्गत, तुम्हाला 7.50% पर्यंत व्याज दिले जाते.

SBI RD RD योजना म्हणजे आवर्ती ठेव योजना. यामध्ये तुम्हाला दर महिन्याला आयडी अकाउंटमध्ये ठराविक रक्कम जमा करावी लागेल. खाली आम्ही तुम्हाला SBI RD योजनेच्या फायद्यांबद्दल माहिती देणार आहोत.

आरडीचे फायदे
आरडी योजना इतर कोणत्याही ठेव खात्यापेक्षा जास्त व्याज देते.

यासाठी, हप्त्याचा कालावधी आणि रक्कम ग्राहक स्वतः ठरवतो.

भविष्यातील काही कामांसाठी पैसे वाचवणे हा आज सर्वोत्तम पर्याय आहे.

SBI RD स्कीम फंडांवर उपलब्ध व्याजदर ग्राहकाच्या प्रोफाइलनुसार बदलू शकतात. उदाहरणार्थ, ज्येष्ठ नागरिकांकडून जास्त व्याजदर आकारले जातात तर सामान्य नागरिकांना कमी व्याजदर आकारले जातात. लेखात पुढे, आम्ही टेबलच्या साहाय्याने SBI RD स्कीममध्ये दिलेले व्याजदर प्रदर्शित करू.

 

SBI RD वर सर्वाधिक व्याज उपलब्ध 

 

SBI RD खात्याचे प्रकार
SBI RD योजनेमध्ये 3 प्रकारची खाती उघडता येतात. त्यांची कार्यप्रणाली आणि व्याजदरही भिन्न आहेत. तुम्ही बँकेच्या शाखेत जाऊन किंवा बँकेच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट देऊन संपूर्ण माहिती मिळवू शकता. SBI RD योजना 2024 खालील तीन प्रकारची आहे-

SBI RD योजनेसाठी पात्रता
एसबीआय बँकेत आरडी खाते उघडण्यासाठी काही सामान्य पात्रता निकष आहेत. ती व्यक्ती भारताची मूळ किंवा कायमची नागरिक असणे आवश्यक आहे. व्यक्तीचे आधीपासूनच SBI बँकेत चालू किंवा बचत खाते असावे. व्यक्तीचे वय २१ वर्षांपेक्षा जास्त असणे आवश्यक आहे. एनआरआय नागरिकांकडे एसबीआय एनआरआय नागरिक खाते असणे आवश्यक आहे.

 

या सर्वांसोबत, व्यक्तीने ही सर्व कागदपत्रे बाळगणे महत्त्वाचे आहे – व्यक्तीचे आधार कार्ड, पॅन कार्ड, उत्पन्नाचा पुरावा, रहिवासी प्रमाणपत्र, पासपोर्ट आकाराचा फोटो इ. जर ती व्यक्ती सरकारी कर्मचारी असेल, तर त्याच्याकडे कर्मचारी आयडी. ही कागदपत्रेही जोडणे आवश्यक आहे.

बँकेतून ऑफलाइन आर खाते
तुम्ही एसबीआय बँकेच्या शाखेला भेट देता (जिथे तुमचे आधीपासून सामान्य खाते आहे) आणि तिथल्या बँक अधिकाऱ्याकडून आरडी स्कीमची सध्याची अधिकृत माहिती मिळवा. यानंतर, आरडी खाते उघडण्याचा अर्ज मिळवा आणि तो काळजीपूर्वक भरा. यानंतर, सर्व आवश्यक कागदपत्रांसह हा फॉर्म परत बँकेच्या शाखेत जमा करा. तुमचे SBI RD खाते बँकेद्वारे काही वेळात सक्रिय केले जाईल, त्यानंतर तुम्हाला एका निश्चित तारखेला योजनेचा हप्ता जमा करावा लागेल.

SBI RD वर सर्वाधिक व्याज उपलब्ध 

 

ऑनलाइन नेटबँकिंगद्वारे आरडी खाते उघडा
तुम्ही एसबीआय नेट बँकिंग वापरत असाल तर तुम्हाला आरडी खाते उघडण्यासाठी बँकेत जाण्याचीही गरज नाही. तुमच्या खाते क्रमांकासह SBI च्या अधिकृत वेबसाइटवर लॉग इन करा आणि RD खात्यासाठी ऑनलाइन फॉर्म उघडा. यानंतर फॉर्म भरा आणि आवश्यक कागदपत्रांच्या सॉफ्ट कॉपी अपलोड करा. SBI RD

Leave a Comment