Drought Subsidy Scheme: जर तुम्हाला दुष्काळी अनुदान योजना मिळाली नसेल तर कृपया ही प्रक्रिया लवकरात लवकर करा.

दुष्काळी अनुदान योजना: नमस्कार शेतकरी मित्रांनो, गेल्या वर्षी राज्यात अतिवृष्टी झाली, काही जिल्ह्यांमध्ये अत्यल्प पाऊस झाला. शेतकऱ्यांची पिके उद्ध्वस्त झाली असून जनावरांना चारा व पाण्याची मोठी समस्या भेडसावत आहे. परिस्थिती पाहता राज्य सरकारने ४० तालुक्यांमध्ये गंभीर ते मध्यम स्वरूपाचा दुष्काळ जाहीर केला आहे. 1200 हून अधिक महसूल विभागांमध्ये दुष्काळी स्थिती जाहीर करण्यात आली आहे.

दुष्काळी अनुदान योजना

 

दुष्काळ जाहीर झालेल्या 40 तालुक्यांमध्ये शेतकऱ्यांना गुंतवणूक अनुदानाचे वाटप सुरू आहे. तुम्हाला अद्याप दुष्काळमुक्ती मिळाली नसेल, तर ताबडतोब तुमच्या गावच्या तलाठ्याशी संपर्क साधा आणि तुमच्या आधार कार्ड बॅक पासबुकसह eKYC प्रक्रिया पूर्ण करा. eKYC प्रक्रिया पूर्ण केल्यानंतर, तीन ते चार दिवसांत तुमची दुष्काळी सबसिडी तुमच्या खात्यात जमा होईल.

दुष्काळी अनुदान योजना

 

सरकारने राज्यातील 1200 हून अधिक महसूल विभागांमध्ये दुष्काळी परिस्थिती जाहीर केली आहे. या महसूल वर्तुळात सरकारने काही सवलती सुरू केल्या आहेत. मात्र या शेतकऱ्यांना कोणतीही आर्थिक मदत मिळणार नाही. 40 तालुक्यांतील शेतकऱ्यांनाच दुष्काळी मदत मिळणार आहे. दुष्काळी अनुदान योजना

Leave a Comment