तुमच्या नावावर किती सिम कार्ड सुरू आहेत एका मिनिटात मोबाईलवर पहा tafcop sancharsaathi

 

tafcop sancharsaathi मित्रांनो आपण बरेच वेळा सिम कार्ड घेऊन विसरून जातो पण तुमच्या नावावर किती सिमकार्ड सुरू आहे ते तुम्ही बेकार मिनिटात तुमच्या मोबाईलवर पाहू शकता ते कसे ते पाहूया. ते पाहण्यासाठी तुमच्या नावावर असलेला कुठलाही एक नंबर सुरू लागणार

 

तुमच्या नावावर किती सिम कार्ड आहेत 
पाहण्यासाठी इथे क्लिक करा

 

aadhar card sim check दूरसंचार विभागाच्या नियमांनुसार तुम्ही तुमच्या नावावर नऊ मोबाइल नंबर नोंदवू शकता. नवीन सिमकार्ड खरेदी करताना पत्त्याचा वैध पुरावा आणि ओळखीचा पुरावा आवश्यक आहे. आधार कार्ड हे एक कायदेशीर दस्तऐवज आहे जे दूरसंचार कंपन्या नवीन सिमकार्ड प्रदान करताना स्वीकारतात. मात्र, दुसऱ्याच्या आधार माहितीचा गैरवापर करून आर्थिक गुन्हे करण्याचे प्रकार वाढत आहेत.

 

aadhar card sim number link परिणामी, परिवहन विभागाने टेलिकॉम अॅनालिटिक्स फॉर फ्रॉड मॅनेजमेंट अँड कन्झ्युमर प्रोटेक्शन (टीएएफ-सीओपी) या नवीन प्लॅटफॉर्मची स्थापना केली आहे, ज्यामुळे आपण आपल्या आधार कार्डशी किती मोबाइल फोन जोडलेले आहेत हे पाहू शकता. या ब्लॉगमध्ये आधार कार्ड सिम चेक तंत्राबद्दल बोलूया.

how to check how many sim cards on my name in india आधार लिंक सिम कार्ड आणि पोर्ट नंबर ऑनलाइन: आजच्या डिजिटल युगात, गोपनीयता आणि सुरक्षिततेच्या रक्षणासाठी मोबाइल कनेक्शनचे व्यवस्थापन करणे महत्वाचे आहे, विशेषत: अनधिकृत सिमकार्ड जारी करण्याच्या चिंतेसह. ही प्रक्रिया सुरळीत करण्यासाठी आणि सुरक्षा उपायांना बळकटी देण्यासाठी भारतातील दूरसंचार विभागाने आधार पडताळणीवर आधारित सिमकार्ड जारी करणे बंधनकारक केले आहे.

how many jio sim on my aadhar card दूरसंचार विभागाच्या नियमांनुसार एका व्यक्तीकडे जास्तीत जास्त नऊ सिमकार्ड असू शकतात. एखाद्याच्या आधार क्रमांकाशी जोडलेल्या कनेक्शनच्या संख्येवर लक्ष ठेवणे महत्वाचे आहे. यासाठी टेलिकॉम अॅनालिटिक्स फॉर फ्रॉड मॅनेजमेंट अँड कन्झ्युमर प्रोटेक्शन (टाफकॉप) पोर्टल सुरू करण्यात आले आहे, जेणेकरून व्यक्तींना त्यांच्या आधार क्रमांकाखाली जारी करण्यात आलेल्या सिमकार्डची एकूण संख्या सहजपणे तपासता येईल. trai mobile number check aadhar card

Leave a Comment