Kisan Ekyc List 2024: जर तुमचे नाव या यादीत असेल तर तुम्हाला 12 हजार रुपये मिळतील आणि ते 0 मिनिटांत बँक खात्यात जमा होतील.

नमस्कार मित्रांनो 27 फेब्रुवारी 2024 रोजी माननीय पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी राज्यातील शेतकऱ्यांना सहा हजार रुपयांचे वाटप केले. आणि वर्षभरात बारा हजार रुपये मिळतील तशाच प्रकारे. पीएम किसान योजनेसाठी 6000 रुपये आणि नमो महा शेतकरी सन्मान निधी योजनेसाठी 6000 रुपये आणि शेतकऱ्यांच्या खात्यात 12 हजार रुपये जमा केले जातात.

तर मित्रांनो, येथील सर्वात मोठी समस्या म्हणजे शेतकऱ्यांच्या कोणत्या खात्यात पैसे जमा करायचे हे सरकार कसे ठरवते किंवा तुमच्या कोणत्या खात्यात हे पैसे जमा झाले आहेत ते कसे तपासायचे. हेही कळेल.

या बँक खात्यात 12,000 रुपये जमा होतील

हे पैसे त्याच बँक खात्यात जमा केले जातात ज्याशी तुमचे आधार कार्ड लिंक आहे. पण आता लोकांना असाही संशय येईल की आमच्या सर्व बँक खात्यांमध्ये आधार लिंक असेल तर नक्की पैसे कोणत्या बँक खात्यात जमा होतील.

तर मित्रांनो, केंद्र सरकारने त्यासाठी वेबसाइट उपलब्ध करून दिली आहे. जिथे तुम्ही तुमचा आधार क्रमांक टाकाल आणि तुमच्या आधार क्रमांकाशी कोणते बँक खाते लिंक केले आहे आणि केंद्र सरकारने पाठवलेल्या सर्व योजनांचे पैसे कोणत्या खात्यात जमा केले जातील याची माहिती तुम्हाला दिसेल.

 

या बँक खात्यात 12,000 रुपये जमा होतील

 

जर तुमच्या इतर बँकांकडेही आधार लिंक असेल आणि तुमच्या इतर खात्यांमध्ये आधार लिंक असेल. पण जर तुमचे खाते सरकारी वेबसाइटवर एकच खाते दाखवत असेल तर समजून घ्या की यापुढे सर्व सरकारी योजनांचे पैसे या खात्यात जमा होतील. उर्वरित रक्कम कोणत्याही खात्यात जमा होणार नाही.

Leave a Comment