10th Result Date:10वी 12वीचा निकाल जाहीर

10वी 12वीचा निकाल दहावी आणि बारावीच्या परीक्षा झाल्या की निकालाची उत्सुकता सर्वांना लागली आहे. या निकालावर भविष्य अवलंबून आहे. दरवर्षी निकाल उशिरा लागतो. मात्र यंदा वेळेवर निकाल जाहीर करण्याचे नियोजन मंडळाने केले आहे. महाराष्ट्र बोर्ड बारावीचा निकाल 2023 25 मे पूर्वी जाहीर होण्याची शक्यता आहे आणि 10वीचा निकाल 5 जूनपूर्वी जाहीर होण्याची शक्यता आहे. अनुत्तीर्ण विद्यार्थ्यांची पुरवणी परीक्षा जुलैमध्ये होण्याची शक्यता आहे.

 

90% उत्तरपत्रिकांची छाननी पूर्ण झाली आहे 10वी आणि 12वी दोन्ही परीक्षांचे निकाल सध्या अंदाज किंवा अपेक्षित आहेत. 10वीच्या विद्यार्थ्यांच्या 85 टक्के उत्तरपत्रिका तपासून पूर्ण झाल्या आहेत. याबाबतचा सर्व आढावा मंडळाकडून घेतला जात आहे. या आढाव्याच्या आधारे लवकरच निकाल जाहीर होईल, अशी अपेक्षा आहे.

10वी 12वीचा निकाल पाहण्यासाठी 

येथे क्लिक करा

या वेळी राज्यात 1 ते 26 मार्च दरम्यान दहावीची परीक्षा घेण्यात आली होती. तर 12वीची परीक्षा 21 फेब्रुवारी ते 19 मार्च दरम्यान घेण्यात आली होती. 17 लाख विद्यार्थ्यांनी 10वीची परीक्षा दिली होती. बारावीच्या परीक्षेला १२ लाख विद्यार्थी बसले होते. या सर्व विद्यार्थ्यांच्या उत्तरपत्रिका तपासण्याचे काम जोरात सुरू आहे. उत्तरपत्रिका तपासण्यावर बोर्डाचा भर आहे. दररोज माहिती घेतली जात आहे. त्यानुसार निकालाची तारीख जाहीर करण्यात आली आहे.

 

गेल्या वर्षी 10वीचा निकाल 2 जून रोजी जाहीर झाला होता.राज्याचा निकाल 93.83 टक्के लागला होता. त्यात कोकण विभागाचा निकाल सर्वाधिक तर नागपूर विभागाचा निकाल सर्वात कमी लागला. कोकण विभागाचा सर्वाधिक ९८.११ टक्के तर नागपूर विभागाचा सर्वात कमी ९२.०५ टक्के निकाल लागला आहे. गेल्या वर्षी राज्याचा बारावीचा निकाल ९१.२५ टक्के लागला होता. राज्यात कोकण विभागाचा सर्वाधिक तर मुंबई विभागाचा सर्वात कमी निकाल लागला आहे. याशिवाय यंदाच्या निकालातही मुलींनी बाजी मारली.

 

दरवर्षी 10वी आणि 12वीचे निकाल तपासण्यासाठी बोर्डाची अधिकृत वेबसाइट असते. विद्यार्थी mahahsscboard.in आणि mahresult.nic.in वर जाऊन निकाल पाहू शकतात. निकाल पाहण्यासाठी विद्यार्थ्यांकडे त्यांचा परीक्षा क्रमांक असणे आवश्यक आहे.

Leave a Comment