pm kisan installment list: PM किसान योजना 6000 बँक खात्यातील ठेव यादी जाहीर

pm किसान हप्त्याची यादी: प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेअंतर्गत, पात्र लाभार्थ्यांच्या बँक खात्यात दरवर्षी सहा हजार रुपये पाठवले जातात. या योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांच्या खात्यावर दोन हजार रुपयांच्या हप्त्यात पैसे पाठवले जातात. आता शेतकऱ्यांसाठी एक आनंदाची बातमी आहे, या योजनेअंतर्गत 2000 रुपयांचा 16 वा हप्ता लवकरच बँक खात्यात जमा होणार आहे.

PM किसान योजनेचे 6000 बँक खात्यात जमा झाले की नाही हे पाहण्यासाठी
इथे क्लिक करा

pm kisan 16 व्या हप्त्याची यादी : प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेच्या पात्र लाभार्थ्यांसाठी एक आनंदाची बातमी आहे. या योजनेंतर्गत देण्यात आलेल्या पैशांचा 16 वा हप्ता पंतप्रधान नरेंद्र मोदी 28 फेब्रुवारी 2024 रोजी पाठवणार आहेत. ही माहिती पीएम किसानच्या अधिकृत वेबसाइटवर देण्यात आली आहे, दोन हजार रुपयांचा हप्ता शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा केला जाईल. .

शेतकऱ्यांना आर्थिक पाठबळ देण्यासाठी, प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेद्वारे प्रत्येक पात्र लाभार्थी शेतकऱ्याच्या खात्यावर दरवर्षी 6 हजार रुपये पाठवले जातात. हे पैसे प्रत्येकी दोन हजार रुपयांच्या तीन हप्त्यांमध्ये पाठवले जातात. नोव्हेंबर 2023 मध्ये, पंतप्रधान किसान योजनेचा 15 वा हप्ता सरकारने बँकांमध्ये जमा केला. आता 16व्या हप्त्याची प्रतीक्षा आहे. दर चार महिन्यांनी हा हप्ता शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होतो. गेल्या वर्षी सरकारने २७ फेब्रुवारीला शेतकऱ्यांच्या खात्यात पैसे जमा केले होते.

 

PM किसान योजनेचे 6000 बँक खात्यात जमा झाले की नाही हे पाहण्यासाठी
इथे क्लिक करा

Leave a Comment