Loan Scheme for Cow Buffalo: तुम्हाला गायी, म्हशी, शेळ्या खरेदी करण्यासाठी सरकारकडून 1.5 लाखांपर्यंतचे व्याजमुक्त कर्ज मिळेल, या योजनेसाठी त्वरित अर्ज करा.

गाई म्हशींसाठी कर्ज योजना: शेतकरी किंवा पशुपालकांना गाई, गुरे आणि मेंढ्या खरेदीसाठी राज्य सरकार आणि केंद्र सरकारच्या माध्यमातून अत्यंत कमी व्याजदराने पैसे दिले जातील. त्यासाठी महाराष्ट्रासह विविध ठिकाणी अर्ज प्रक्रिया सुरू झाली आहे. अर्जदार ऑनलाइन किंवा ऑफलाइन अर्ज करू शकतात.

बिनव्याजी कर्ज मिळविण्यासाठी अर्जदारांना कठोरपणे अर्ज करावा लागतो. आवश्यक कागदपत्रे आणि पात्रता याबाबत थोडक्यात माहिती आपण या बातमीत पाहणार आहोत. यामध्ये अर्जदारांना सुमारे 1 लाख 60 हजार रुपये कर्जाची रक्कम मिळणार असून, केवळ अर्जदारांनाच ही रक्कम पशुधन खरेदीसाठी वापरता येणार आहे.

 

अर्ज PDF डाउनलोड करण्यासाठी
इथे क्लिक करा

 

पशुपालक आणि शेतकऱ्यांना सरकारकडून गायी, म्हशी इत्यादी जनावरांच्या खरेदीसाठी सरकारी नामनिर्देशित बँकांकडून 1 लाख 60,000 रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाईल. किंवा कर्ज योजनेच्या अत्यंत तुटवड्यामुळे व्याज आकारले जाईल. तुम्हाला ही योजना जवळजवळ व्याजमुक्त स्वरूपात मिळेल. गाय म्हशीसाठी कर्ज योजना

या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी आवश्यक कागदपत्रे खालीलप्रमाणे आहेत

  • अर्जदाराचे आधार कार्ड
  • बँक पासबुक
  • शेतीचा सतरावा उतारा
  • 8A उतारा
  • विहित नमुना अर्ज
  • सरकारी किंवा खाजगी डेअरी दूध पुरवठ्याचा पुरावा
  • पासपोर्ट आकाराचा फोटो
  • अर्जदार शेतकऱ्याच्या इतर आवश्यक कागदपत्रांसह

 

मित्रांनो, जर तुम्हाला या योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल, तर तुम्ही सर्वप्रथम तुमच्या गावातील खाजगी दूध डेअरी किंवा तुमच्या गावातील पशुवैद्यकीय दवाखान्यात जाऊन योजना सुरू आहे की बंद आहे हे जाणून घ्या. कारण राज्यातील काही जिल्ह्यांमध्ये ही योजना सुरू करण्यात आली आहे. गाई म्हशींसाठी कर्ज योजना

मित्रांनो, या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी खालील फॉर्म डाऊनलोड करा आणि फॉर्म गावातील पशुवैद्यकीय दवाखाना किंवा खाजगी दूध संकलन केंद्रातून बँकेत जमा करा. त्यानंतर तुम्हाला या योजनेचा लाभ मिळेल.

 

अर्ज PDF डाउनलोड करण्यासाठी
इथे क्लिक करा

Leave a Comment