Poultry Subsidy Scheme: शेतकऱ्यांना महाराष्ट्र सरकारकडून कुक्कुटपालनासाठी 50% अनुदान मिळेल, त्वरित ऑनलाइन अर्ज करा

कुक्कुटपालन अनुदान योजना: poultry farming नमस्कार शेतकरी मित्रांनो, राज्यातील शेतकऱ्यांसाठी सदन पोल्ट्री विकास गट स्थापना योजनेसाठी अर्ज करण्यात आला आहे. अर्थात पोल्ट्री उत्पादकांसाठी एक आनंदाची बातमी आहे.murgi farm loan

how to apply murgi farm loan या योजनेसाठी लाभार्थ्यांना 50% अनुदान दिले जाईल. मित्रांनो, कुक्कुटपालन योजनेचे अर्ज कोणत्या जिल्ह्यात खुले आहेत आणि अर्ज कसे केले जातात आणि अर्ज करण्याची शेवटची तारीख काय असेल इत्यादी माहिती या बातमीत दिली आहे.

योजनेच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट देण्यासाठी

येथे क्लिक करा

पोल्ट्री सबसिडी योजना

poultry farm शेतकरी लाभार्थ्यांना कुक्कुटपालन अनुदान योजनेसाठी अर्ज करायचे murga farm loan असल्यास त्यांनी ३० सप्टेंबरपर्यंत पंचायत समिती पशुसंवर्धन विभागाकडे अर्ज करावेत, असे पशुसंवर्धन उपायुक्तांनी कळविले आहे. वि. तू सावंत यांनी केले आहे. या अनुदान योजनेत शासनाने प्रवर्गातील लाभार्थ्यांना 50% अनुदान दिले आहे, म्हणजे 50% म्हणून पाच लाख 13 हजार 750 रुपये देण्यात आले आहेत.

उर्वरित 50% स्वतःला भरावे लागतील. अन्यथा, तुम्ही वित्तीय संस्थेकडून कर्ज घेऊन पन्नास टक्के रक्कम भरल्यास योजनेचा लाभ घेता येईल. या योजनेची एक अट अशी आहे की लाभार्थीचे वय 18 ते 60 वर्षांच्या दरम्यान असेल तरच तुम्ही योजनेचा लाभ घेऊ शकता. पोल्ट्री सबसिडी योजना

देशातील बेरोजगारीचे personal loan प्रमाण कमी करण्यासाठी आणि नागरिकांच्या कल्याणासाठी केंद्र सरकार आणि राज्य शासनामार्फत देशातील जनतेला लाभ मिळावा यासाठी विविध योजना राबविण्यात येत आहेत. त्याचप्रमाणे महाराष्ट्र सरकारने आपल्या राज्यातील नागरिकांना स्वयंरोजगार स्थापन करण्यासाठी आणि व्यवसाय वाढवण्यासाठी मदत करण्यासाठी एक नवीन योजना सुरू केली आहे.poultry farm business

योजनेच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट देण्यासाठी

येथे क्लिक करा

कुक्कुटपालन कर्ज योजना महाराष्ट्रासाठी आवश्यक कागदपत्रे

 • आधार कार्ड
 • पत्त्याचा पुरावा
 • शिधापत्रिका
 • पासपोर्ट आकाराचा फोटो
 • मतदार ओळखपत्र
 • व्यवसाय योजना संबंधित अहवाल
 • बँकिंग स्टेटमेंटची छायाप्रत
 • पोल्ट्री फार्म व्यवसाय परवानगी
 • उपकरणे, पिंजरा, पक्षी खरेदीचे बिल
 • अ‍ॅनिमल केअर मानकांकडून परवानगी
 • विमा पॉलिसी
 • मोबाईल नंबर

Maharashtra Kukut Palan Karj Yojana के लिए पात्रता

 • महाराष्ट्र कुक्कुटपालन कर्ज योजनेसाठी, अर्जदार मूळचा महाराष्ट्राचा असणे आवश्यक आहे.
 • अर्ज करणारी व्यक्ती बेरोजगार, गरीब, मजूर किंवा अन्यथा असावी.
 • या योजनेसाठी पूर्वीपासून मत्स्यपालन, शेळीपालन यांसारखे व्यवसाय करत असलेली व्यक्तीही पात्र असेल.
 • संघटित आणि असंघटित क्षेत्रात काम करणारे कामगारही या योजनेसाठी अर्ज करू शकतात.
 • कुक्कुटपालनासाठी अर्ज करणाऱ्या व्यक्तीला पुरेसा अनुभव असावा.
 • या योजनेसाठी अर्ज करू इच्छिणाऱ्या कोणत्याही व्यक्तीचे वय १८ ते ६० वर्षांच्या दरम्यान असावे.
 • कुक्कुटपालनासाठी अर्जदाराकडे स्वतःची जमीन असावी.
 • अर्ज करणारा नागरिक कोणत्याही बँकेचा किंवा वित्तीय संस्थेचा डिफॉल्टर नसावा.

योजनेच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट देण्यासाठी

येथे क्लिक करा

Leave a Comment