Land Record : 1880 पासूनचा सातबारा, खाते विवरण, मोबाईलवर जुने बदल पहा

जमिनीची नोंद : land registry property search सध्याच्या काळात तुम्हाला जमीन खरेदी करायची असेल तर त्या जमिनीचा इतिहास जाणून घेणे आवश्यक आहे. आवश्यक होते; अन्यथा लाखो रुपये मोजून खरेदी केलेल्याland registry search free जमिनीबाबत अनेक न्यायालयीन खटल्यांना सामोरे जावे लागते. त्यामुळे खरेदीपूर्वी जमिनीचा मूळ मालक कोण होता, त्यात वेळोवेळी काय बदल होत आहेतbhoomi online land records view

7/12 खाते उतारे,जुने व्यवहार आणि खाते विवरण पाहण्यासाठी

 इथे क्लिक करा 

land record भूमी अभिलेख करण्यात आल्याची माहिती असणे आवश्यक आहे. त्यासाठी फेरफार, सातबारा आणि खाते विवरणपत्र घ्यावे लागेल. यापूर्वीही जमिनीची कागदपत्रे आणि पूर्वइतिहास मिळण्यात अडचणी येत होत्या.property survey records

land information ही माहिती, सातबारा, फेरफार, खाते उतारा संबंधित तहसील व भूमी अभिलेख कार्यालयात १८८० पासून उपलब्ध आहेत. आता ही माहिती शासनाने ऑनलाइन उघड केली आहे. bhoomi land records संबंधित पोर्टलवर गेल्यानंतर जमिनीशी संबंधित आवश्यक माहिती मिळणे सोयीचे असल्याने अनेकांचे तहसील व भूमी अभिलेख कार्यालयात जाणे बंद होणार आहे.land registry check

जमिनीच्या जुन्या नोंदी कशा पहायच्या?

  • जमिनीची नोंद तुम्ही खाली दिलेल्या लिंकवर क्लिक करून सरकारच्या अधिकृत वेबसाइटवर जाऊ शकता.bhoomi online land records
  • आता वेबसाइट उघडल्यानंतर तेथे आपले खाते तयार करण्यासाठी आपला वापरकर्ता आयडी आणि पासवर्ड तयार करा.
  • त्यानंतर हा यूजर आयडी आणि पासवर्ड टाकून लॉगिन करा. किंवा आता दुसरा पर्याय वापरून फक्त मोबाईल नंबर एंटर करा आणि लॉगिन केल्यानंतर मोबाईलवर मिळालेला OTP टाका आणि ऑनलाइन पेमेंट करून खाते रिचार्ज करा.
  • आता लॉगिन केल्यानंतर तुम्हाला सर्वात वरच्या साइटवर आणि तुमच्या शहराच्या खाली तुम्हाला हवे असलेले डॉक्युमेंट निवडावे लागेल.banglarbhumi gov in
  • त्यानंतर जिल्हा, तालुका आणि पास क्रमांक किंवा खाते क्रमांक टाकून तुम्हाला हवा तो पेपर डाउनलोड करू शकता.bhulekh ori nic in

Leave a Comment