PM Kisan 16th installment: पीएम किसानचा 16 वा हप्ता जाहीर, यादीत तुमचे नाव तपासा, 8 कोटी लाभार्थ्यांना झाला लाभ

PM Kisan 16th installment 16व्या हप्त्याची यादी पीएम किसान योजनेत शेतकऱ्यांना दरवर्षी सहा हजार रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाते. ही रक्कम चार महिन्यांच्या अंतराने तीन हप्त्यांमध्ये शेतकऱ्यांना सरकारकडून दिली जाते. आतापर्यंत या योजनेचे 15 हप्ते शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा झाले आहेत. आता लवकरच

पीएम किसानचा 16 वा हप्ता जाहीर झाला आहे.

यादीत तुमचे नाव तपासा

16व्या हप्त्याची यादी 16वा हप्ता केंद्र सरकार जारी करणार आहे. किसान सन्मान निधी योजनेचा लाभ घेण्यासाठी eKYC करणे अनिवार्य आहे.

प्रधानमंत्री किसान योजना 1 डिसेंबर 2018 पासून लागू करण्यात आली. ती शेतकऱ्यांच्या कृषी गरजा पूर्ण करण्यासाठी सुरू करण्यात आली आहे.

पीएम किसानचा 16 वा हप्ता जाहीर झाला आहे.

यादीत तुमचे नाव तपासा

प्रधानमंत्री किसान योजना 1 डिसेंबर 2018 पासून लागू करण्यात आली. ती शेतकऱ्यांच्या कृषी गरजा पूर्ण करण्यासाठी सुरू करण्यात आली आहे. या योजनेंतर्गत सर्व जमीनधारक शेतकऱ्यांना त्यांच्या बँक खात्यात वार्षिक ६,००० रुपये दिले जातात.

15 वा हप्ता प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेअंतर्गत म्हणजेच प्रधानमंत्री किसान योजनेअंतर्गत जारी करण्यात आला आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी गेल्या बुधवारी 18 कोटी रुपयांचा 15 वा हप्ता जारी केला. या योजनेतील पात्र शेतकऱ्यांना त्यांच्या नोंदणीकृत बँक खात्यात 2000 रुपयांचा हप्ता मिळेल.

पीएम किसान योजना 1 डिसेंबर 2018 पासून लागू करण्यात आली. ती शेतकऱ्यांच्या कृषी गरजा पूर्ण करण्यासाठी सुरू करण्यात आली आहे. या योजनेंतर्गत सर्व जमीनधारक शेतकऱ्यांना त्यांच्या बँक खात्यात वार्षिक ६,००० रुपये दिले जातात. ही रक्कम दर चार महिन्यांनी तीन समान हप्त्यांमध्ये दिली जाते.

कोण पात्र आहे?
प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेसाठी पात्र असलेल्यांमध्ये असे शेतकरी आहेत ज्यांच्या नावावर शेतीयोग्य जमिनीची नोंद आहे. राज्य आणि केंद्र सरकारचे कर्मचारी, संस्थात्मक जमीनधारक, सेवारत किंवा सेवानिवृत्त अधिकारी आणि दरमहा 10,000 रुपयांपेक्षा जास्त कमावणारे निवृत्तीवेतनधारक यांना पीएम-किसान योजनेच्या लाभांमधून सूट देण्यात आली आहे. पैसे उपलब्ध नसल्यास काय करावे

प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेंतर्गत तुमच्या नोंदणीकृत खात्यात पैसे न मिळाल्यास, तुम्ही टोल फ्री नंबर – १५५२६१, १८००११५५२६ किंवा ०११-२३३८१०९२ वर कॉल करून तक्रार नोंदवू शकता. तुम्ही pmkisan-ict@gov.in वरही तक्रार नोंदवू शकता

Leave a Comment