लेक लाडकी योजना महाराष्ट्र 2023 | Maharashtra Lek Ladki Yojana: Online Registration

 

महाराष्ट्र सरकारने मुलींसाठी नवीन योजना सुरू केली आहे. लेक लाडकी योजना असे या योजनेचे नाव आहे. योजनेंतर्गत मुलींना आर्थिक सुरक्षा दिली जाईल. यामध्ये मुलगी जन्माला येताच तिला आर्थिक मदत केली जाते.या योजनेचा लाभ राज्यातील पिवळ्या व केशरी शिधापत्रिकाधारकांना मिळणार आहे. महाराष्ट्रात 15 हजार ते 1 लाख रुपये वार्षिक उत्पन्न असलेल्या कुटुंबांना केशरी शिधापत्रिका दिली जाणार आहेत. याशिवाय शहरी भागात 15 हजार रुपये कमावणाऱ्यांना पिवळे रेशनकार्ड दिले जाते.

 

अर्ज कसा करायचा पाहण्यासाठी

येथे क्लिक करा 

 

महाराष्ट्र शासनाच्या या योजनेंतर्गत मुलीला एकूण 1,01,000 रुपयांचा लाभ मिळणार आहे. राज्यात एकूण २.५६ कोटी कुटुंबे शिधापत्रिकाधारक आहेत. त्यापैकी 62.60 लाख लोकांकडे पिवळे रेशनकार्ड असून 1.71 कोटी लोकांकडे केशरी कार्ड आहे. लेक लाडकी योजनेचे उद्दिष्ट निधीअभावी राज्यात अनेकदा मुलींचे शिक्षण पूर्ण होत नसल्याची माहिती महाराष्ट्र सरकारने दिली आहे. त्यामुळे अनेक वेळा मुलींची लवकर लग्ने लावली जातात. पण आता मुलींचे भविष्य आर्थिकदृष्ट्या सक्षम करण्यासाठी राज्य सरकार लेक लाडकी योजना सुरू करत आहे.

Leave a Comment