शिंदे सरकारचा निर्णय ज्यांना 1 मुलगी आहे त्यांना 50 हजार मिळणार | majhi kanya bhagyashree yojana 2023

maji Kanya bhagyashri Maharashtra केंद्र व राज्य शासनाकडून मुलींसाठी अनेक योजना राबविण्यात येत आहेत. या योजनांचा उद्देश मुलींना सक्षम करणे हा आहे. अशीच एक योजना म्हणजे सुकन्या समृद्धी योजना. ते केंद्र सरकार चालवत आहे. अशा अनेक योजना राज्य सरकार राबवत आहेत. या योजनांमध्ये मुलींच्या शिक्षणाचा खर्च सरकार उचलते. maji Kanya bhagyashri

महाराष्ट्र सरकारही एक योजना राबवत आहे maji Kanya bhagyashri 2023. ज्याचे नाव आहे ‘माझी कन्या भाग्यश्री योजना’. या योजनेत सरकार मुलींना ५० हजार रुपयांची आर्थिक मदत देते. ही योजना 1 एप्रिल 2016 पासून सुरू झाली आहे. मुलींच्या सक्षमीकरणासाठी सरकारने ही योजना सुरू केली आहे. त्या कुटुंबांनाही या योजनेचा लाभ मिळतो. ज्याला दोन मुली आहेत. mukhymantri Majhi Kanya bhagyashri Yojana

अर्ज कसा करावा यासाठी
येथे क्लीक करा 

Leave a Comment