sancharsaathi.gov.in | आधार कार्ड वर किती सिम कार्ड लिंक आहे असे चेक करा | how to check how many sims on aadhar card

How Many Sim On My Aadhar Card Check Online दूरसंचार विभाग (DoT) कडे यासाठी एक नवीन वेबपृष्ठ आहे. https://www.sancharsaathi.gov.in पोर्टल दूरसंचार विभागाद्वारे सार्वजनिक करण्यात आले होते. कोणीही याचा वापर करून त्यांच्या आधार कार्डद्वारे किती सिमकार्ड वापरात आहेत हे पाहू शकतो. याव्यतिरिक्त, तुम्ही अनधिकृत सिम ब्लॉक करण्यासाठी हे पृष्ठ वापरू शकता. तुम्ही तुमचे किंवा तुमच्या कुटुंबातील सदस्यांचे कोणतेही सिम ब्लॉक करू शकता जे तुम्हाला आता वापरायचे नाही. tafcop

तुमच्या नावावर किती सिम कार्ड आहेत
पाहण्यासाठी येथे क्लीक करा 

How many sim card on my name online भारतातील सर्व नागरिकांसाठी आधार कार्ड असणे जवळजवळ अनिवार्य झाले आहे. बँक खाते उघडण्यासाठी, केवायसी पूर्ण करण्यासाठी, रेशन कार्ड मिळवण्यासाठी, ड्रायव्हिंग लायसन्स मिळवण्यासाठी, कोणतीही सरकारी सेवा वापरण्यासाठी आणि सिम कार्ड घेण्यासाठी आधार कार्ड असणे महत्त्वाचे आहे. दूरसंचार विभागाने स्थापित केलेल्या सरकारी नियमांनुसार आधार कार्डमध्ये एकूण नऊ सिम जोडले जाऊ शकतात, तथापि, ते सर्व एकाच ऑपरेटरद्वारे वापरले जाऊ शकत नाहीत. how to check how many sims on my name in india

i want to check how many sims activated on my id online त्यामुळे एकाच आधार क्रमांकाद्वारे जारी केलेली अनेक सिमकार्ड वापरणे ही एक सामान्य गोष्ट झाली आहे. हे बहुतेक संयुक्त कुटुंबांमध्ये केले जाते जेथे कुटुंबातील वेगवेगळ्या सदस्यांकडे कुटुंबातील एका सदस्याच्या आधारद्वारे जारी केलेले वेगवेगळे सिमकार्ड असतात. how to remove sim registered on my name

उलटपक्षी, या सुविधेचा गैरवापर देखील होऊ शकतो कारण अवांछित लोक त्यांचे एकाधिक सिम कार्ड सक्रिय करण्यासाठी तुमचा आधार क्रमांक वापरू शकतात. अशी घटना घडण्याची शक्यता कमी असली तरी ती घडते. चांगली बातमी अशी आहे की, जर तुम्हाला हे जाणून घ्यायचे असेल की कोणतीही अनधिकृत व्यक्ती तुमच्या आधारशी लिंक केलेले सिम कार्ड वापरत आहे आणि तुम्हाला ते काढून टाकायचे असेल, तर तुम्ही तसे करू शकता. how to check sim card registration name

Leave a Comment