आता गायसाठी 70 हजार तर म्हैससाठी 80 हजार रु.अनुदान | पशुसंवर्धन विभाग योजना |गाय म्हैस अनुदान योजना

Animal Husbandry: गाई-म्हशींसाठी 80 हजारांचे अनुदान पहा, या योजनेचा लाभ कसा घ्यावा गाय-म्हशीसाठी अनुदान दुप्पट करण्यात आले आहे. शासनाच्या नव्या निर्णयात दुभत्या गाईसाठी प्रति गाय 70000 हजार आणि म्हशीसाठी 80000 हजार रुपयांची तरतूद करण्यात आली आहे. गाई म्हशीच्या अनुदानात वाढ करण्यात आली असून या अनुच्छेदात गाईसाठी 70 हजार रुपये आणि म्हशीसाठी 80 हजार रुपये देण्यात येणार आहेत.

या सुधारित किमतीनुसार, योजना एप्रिल 2023-24 पासून लागू केल्या जातील. जिल्हा वार्षिक योजनेअंतर्गत तसेच पशुसंवर्धन विभागाच्या राज्यस्तरीय वैयक्तिक लाभ योजनेअंतर्गत अनुसूचित जातीच्या लाभार्थ्यांना दुभत्या जनावरांचे गट वाटप.

अर्ज कुठे आणि कसा करायचा हे पाहण्यासाठी

येथे क्लिक करा

ग्रामीण भागातील शेतकरी शेतीसोबतच अतिरिक्त व्यवसाय म्हणून दुग्धव्यवसायही करतात. कोणी दुग्धव्यवसायासाठी गाय तर कोणी म्हशी घेतात.Govt scheme

गाईसाठी 70, म्हशीसाठी 80 हजार. दुभत्या जनावरांच्या गट वाटपांतर्गत वितरीत केल्या जाणाऱ्या प्रति दूध देश आणि संकरित गायीची किंमत आता ४० हजारांऐवजी ७० हजार रुपये, तर म्हशीची किंमत ४० हजारांऐवजी ८० हजार रुपये होणार आहे. या किमतीनुसार लाभार्थ्यांना दुभत्या जनावरांचे गट वाटप करण्यात येणार आहेत.

अर्जासाठी आवश्यक कागदपत्रे!

  • अर्जदाराचे आधार कार्ड
  • बँक पासबुक
  • मोबाईल नंबर
  • उदय
  • जात प्रमाणपत्र
  • कुटुंबातील सदस्यांचे आधार कार्ड
  • अर्जदाराचा पासपोर्ट फोटो
  • अर्जदाराला अधिकार आहे

अर्ज कसा आणि कुठे करायचा?
Govt Subsidiary या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी पशुपालक आणि शेतकरी शासनाच्या या अधिकृत संकेतस्थळावरून ऑनलाइन अर्ज करू शकतात. सध्या, 2022-23 या वर्षासाठीच्या योजनेसाठीच्या अर्जांवर प्रक्रिया सुरू आहे, तर दुभत्या जनावरांच्या सुधारित दरांवर सरकारने निर्णय घेतला आहे आणि या वाढीव दरांवर निर्णय 1 एप्रिल 2023 पासून सुरू होईल.

एखाद्याला किती सबसिडी मिळते?
पशुसंवर्धन विभागाच्या या जिल्हास्तरीय योजनेत दूध गटातील अनुसूचित जाती लाभार्थ्यांना ७५ टक्के अनुदान मिळते तर नवीनपूर्णा नवीनपूर्णा योजनेंतर्गत खुल्या प्रवर्गातील लाभार्थ्यांना ५० टक्के अनुदान मिळते. यामध्ये अनुसूचित जातीच्या लाभार्थ्यांना ७५ टक्के अनुदान मिळते.

योजनेसाठी कुठे आणि कसा अर्ज करावा.

ऑनलाइन अर्ज सरकारच्या अधिकृत वेबसाइट http://ah.mahabms.com/ वरून करता येईल. सध्या, 2022-23 या वर्षासाठीच्या योजनेसाठी अर्जांवर प्रक्रिया केली जात आहे, तर सुधारित पशु शुल्क योजना 1 एप्रिल 2023 पासून सुरू होईल.

Leave a Comment