jan dhan yojna पंतप्रधान जन धन योजना 2023 अंतर्गत मिळणार 10 हजार रुपये, जाणून घ्या काय आहे प्रक्रिया

jan dhan yojna  प्रधानमंत्री जन धन योजनेची घोषणा आपल्या देशाचे पंतप्रधान श्री नरेंद्र मोदी यांनी 15 ऑगस्ट 2014 रोजी केली होती आणि ही योजना 28 ऑगस्ट 2014 रोजी सुरू करण्यात आली आहे. प्रधानमंत्री जन धन योजनेंतर्गत देशातील गरीब लोकांची बँक, पोस्ट ऑफिस आणि राष्ट्रीयीकृत बँकांमध्ये शून्य शिलकीवर खाती उघडली जातील. आधार कार्डशी जोडलेल्या खात्यांना 6 महिन्यांनंतर 5000 रुपयांच्या ओव्हरड्राफ्टची सुविधा दिली जाईल. आणि RuPay डेबिट कार्ड आणि RuPay किसान कार्डमध्ये रु. 1 लाखाचा इनबिल्ट अपघात विमा संरक्षण.

प्रधानमंत्री जन धन योजना

जाणून घ्या संपूर्ण माहिती 

प्रधानमंत्री जन धन योजना जीवन विमा संरक्षण

jan dhan yojna account opening आपणा सर्वांना माहिती आहे की, देशातील सर्व नागरिकांचे खाते उघडण्यासाठी प्रधानमंत्री जन धन योजना सुरू करण्यात आली होती. या योजनेद्वारे लाभार्थ्यांना शून्य शिल्लक खाते उघडण्याची सुविधा उपलब्ध करून दिली जाते. यासोबतच त्यांना रुपे डेबिट कार्ड देखील दिले जाते. या योजनेंतर्गत लाभार्थ्यांना इतरही अनेक सुविधा पुरविल्या जातात. उदाहरणार्थ, jan dhan yojana लाभार्थ्याला अपघात झाला, तर या परिस्थितीत ₹ 100000 चे कव्हर आणि लाभार्थीचा मृत्यू झाल्यास, अशा परिस्थितीत लाभार्थीच्या कुटुंबाला ₹ 30000 ची आर्थिक मदत. लाभार्थ्याने 15 ऑगस्ट 2014 ते 26 जानेवारी 2015 या कालावधीत प्रधानमंत्री जन धन योजनेंतर्गत प्रथमच आपले खाते उघडले असेल तरच त्याला जीवन संरक्षणाचा लाभ मिळू शकतो.

प्रधानमंत्री जन धन योजना 2023 चे उद्दिष्ट

pradhan mantri jan dhan yojna 2000 तुम्हाला माहिती आहेच की असे बरेच लोक आहेत जे त्यांचे बँक खाते उघडू शकत नाहीत आणि त्यांना बँकेने पुरविलेल्या बँकिंग सुविधांबद्दल माहिती नाही. हा पंतप्रधान जन धन हा केंद्र सरकारचा गरीब कुटुंबांसाठी अतिशय चांगला उपक्रम आहे. योजना 2023, देशातील आर्थिकदृष्ट्या गरीब लोक, मागासवर्गीय लोकांना शून्य शिल्लक वर बँक खाते उघडण्याची सुविधा प्रदान करते आणि कर्जावर आधारित कर्ज, हस्तांतरण सुविधा, विमा आणि पेन्शन सुविधा प्रदान करते. प्रधानमंत्री जन धन योजना 2023 द्वारे, बँकिंग/बचत, ठेव खाते, प्रेषण, कर्ज, विमा, पेन्शन इत्यादीसारख्या वित्तीय सेवा सर्वांना प्रभावीपणे उपलब्ध करून द्याव्या लागतील.

प्रधानमंत्री जन धन योजना 2023 मध्ये अर्ज कसा करावा?

jan dhan yojana bank account देशातील इच्छुक लाभार्थी ज्यांना या प्रधानमंत्री जन धन योजना 2023 अंतर्गत त्यांचे खाते उघडायचे आहे, त्यांना त्यांच्या जवळच्या बँकेत जावे लागेल. बँकेत गेल्यानंतर, तुम्हाला तेथून जन धन खाते उघडण्यासाठी अर्ज मिळेल. . अर्ज भरल्यानंतर, तुम्हाला अर्जामध्ये विचारलेली सर्व माहिती भरावी लागेल. jan dhan account सर्व माहिती भरल्यानंतर, तुम्हाला तुमची सर्व आवश्यक कागदपत्रे अर्जासोबत जोडावी लागतील आणि भरलेला अर्ज बँकेच्या अधिकाऱ्याकडे जमा करावा लागेल. मनी खाते उघडले जाईल.

प्रधानमंत्री जन धन योजना

जाणून घ्या संपूर्ण माहिती 

 

मिस कॉलद्वारे

  • जर तुम्हाला पोर्टलद्वारे जन धन खात्यातील शिल्लक तपासायची नसेल, तर तुम्ही मिस्ड कॉलद्वारे तुमची बँक शिल्लक देखील तपासू शकता.
  • जर तुमचे जन धन खाते स्टेट बँक ऑफ इंडियामध्ये असेल तर तुम्ही 8004253800 किंवा 1800112211 वर मिस्ड कॉल करू शकता.
  • पण तुम्हाला त्याच मोबाईल नंबरवरून मिस कॉल करावा लागेल जो तुमच्या बँक खात्यात नोंदणीकृत आहे.

Leave a Comment