पर्सनल लोन कशे मिळवायचे ? How to Get the Best Deal on a Personal Loan? Here Are Some Tips and Tricks

प्रत्येक मनुष्याला त्यांच्या जीवनात अशा परिस्थितीचा सामना करावा लागतो जिथे त्यांचा खर्च भागवण्यासाठी त्वरित आर्थिक मदत आवश्यक असते. PaySense कडून वैयक्तिक कर्ज हा विविध आर्थिक संकटांना कव्हर करण्याचा एक सोपा आणि प्रभावी मार्ग आहे. कोणतीही तारण न ठेवता तुम्ही पटकन वैयक्तिक कर्ज मिळवू शकता आणि अडचणीशिवाय तुमच्या गरजा पूर्ण करू शकता.

आणि चांगल्या क्रेडिट स्कोअरसारखे जुळणारे गुण तुम्हाला वैयक्तिक कर्जावरील सर्वोत्तम सौदे मिळविण्यात मदत करू शकतात. आणि आज, आम्ही परवडणाऱ्या वैयक्तिक कर्जावर उत्तम सौदे मिळविण्यासाठी काही आवश्यक टिप्स आणि युक्त्या सामायिक करू.

झटपट वैयक्तिक कर्ज म्हणजे काय?

झटपट वैयक्तिक कर्ज हा कर्जाचा प्रकार आहे जो अनेक कारणांसाठी लागू केला जाऊ शकतो. तुम्ही कमीतकमी कागदपत्रांसह वैयक्तिक कर्ज मिळवू शकता आणि त्यासाठी कोणत्याही सुरक्षा किंवा तारणाची आवश्यकता नाही. तुमच्या क्रेडिट स्कोअरनुसार तुम्हाला वैयक्तिक कर्ज मिळू शकते. PaySense 5 लाखांपर्यंत झटपट वैयक्तिक कर्ज देते.

पर्सनल लोन मिळवण्यासाठी

येथे क्लिक करा 

तुमच्या कर्जावरील सर्वोत्तम सौदे मिळविण्यासाठी टिपा आणि युक्त्या

वैयक्तिक कर्ज सहज उपलब्ध आहे, आणि 21 वर्षांपेक्षा जास्त वय असलेले, स्वयंरोजगार किंवा पगारदार कर्मचारी, वैयक्तिक कर्जासाठी अर्ज करू शकतात. परंतु अर्ज करण्यापूर्वी तुम्हाला आणखी काही गोष्टी माहित असणे आवश्यक आहे, अर्जाची प्रक्रिया वगळून.

सर्वोत्तम वैयक्तिक कर्ज सौदे मिळविण्यासाठी येथे युक्त्यांची यादी आहे.

शहाणपणाने सावकार निवडा-

तुमचा सावकार निवडणे ही तुमच्या वैयक्तिक ऑनलाइन कर्ज अर्जांची पहिली पायरी आहे. परंतु सावकारी कर्जासाठी बँक निवडणे आवश्यक नाही. आज PaySense सारख्या अनेक सावकारी कर्ज देणाऱ्या संस्था कमी व्याजाची वैयक्तिक कर्जे देऊ शकतात जी बँकेने दिलेल्या कर्जापेक्षा अधिक प्रभावी आहेत. तसेच, स्कॅमर आणि अनधिकृत ऑनलाइन कर्ज अॅप्स किंवा कर्ज पुरवठादारांपासून सावध रहा.

तुमचा क्रेडिट स्कोअर उच्च ठेवा-

वैयक्तिक कर्जावर चांगले सौदे मिळविण्यासाठी आणखी एक सुवर्ण नियम म्हणजे तुमचा क्रेडिट स्कोअर उच्च ठेवा. क्रेडिट स्कोअर हा तीन-अंकी स्कोअर असतो जो कर्जाचे पैसे फेडण्याची तुमची क्षमता दर्शवतो. तुम्ही तुमच्या कर्जासाठी अर्ज करण्यापूर्वी विविध मोफत क्रेडिट स्कोअर तपासणी प्लॅटफॉर्मद्वारे तुमचा क्रेडिट स्कोअर तपासू शकता. लक्षात ठेवा, तुमचा क्रेडिट स्कोअर जितका जास्त असेल तितका चांगला व्याजदर आणि तुम्हाला मिळू शकणारी कर्जाची रक्कम.

योग्य व्याजदराची खात्री करा

ऑनलाइन कर्ज अर्जामध्ये व्याजदर ठरवणे देखील महत्त्वाचे आहे. त्याचा तुमच्या EMIs आणि कर्ज फेडण्याच्या कालावधीवर परिणाम होऊ शकतो. म्हणून, तुमचे उधार घेतलेले पैसे फेडण्यासाठी योग्य व्याजदर निवडा. वैयक्तिक कर्जासाठी अर्ज करण्यासाठी ऑनलाइन कर्ज अॅप वापरून, तुम्ही योग्य व्याज दर निर्धारित करण्यासाठी EMI कॅल्क्युलेटर वापरू शकता. PaySense सह, तुम्ही तुमच्या व्याजदराची सहज गणना करू शकता आणि तुमच्या कर्जासाठी योग्य कर्जाची रक्कम आणि कालावधी निवडू शकता.

लहान कालावधीच्या पेऑफची निवड करा

बर्‍याच कालावधीसाठी प्रत्येक महिन्याला लहान रक्कम भरणे कोणालाही मोहक वाटू शकते. त्यामुळे, तुम्हाला दीर्घ कालावधीसह लहान EMI निवडणे सोपे आणि किफायतशीर वाटेल. पण वास्तव नेमके उलटे आहे; जेव्हा तुम्ही दीर्घ मुदतीची निवड करता तेव्हा तुम्हाला जास्त व्याज द्यावे लागते आणि तुम्ही प्रत्यक्षात घेतलेल्यापेक्षा जास्त पैसे द्यावे लागतात. त्यामुळे, तुमचे उधार घेतलेले पैसे वैयक्तिक कर्ज म्हणून भरण्यासाठी लहान कालावधी निवडणे शहाणपणाचे आहे.

प्रगत ईएमआयची निवड करू नका-

अनेक सावकार कर्ज वाटपाच्या वेळी आगाऊ ईएमआय मागतात; या आगाऊ ईएमआय व्याजदर वाढवू शकतात. आणि परिणामी, तुम्हाला अपेक्षित होते त्यापेक्षा जास्त पैसे द्यावे लागतील. त्यामुळे, आगाऊ ईएमआय मागणाऱ्या सावकारांची निवड करू नका; त्याऐवजी, कर्जासाठी शून्य आगाऊ ईएमआय आणि फक्त मासिक ईएमआय देऊ शकेल असा सावकार निवडा.

फक्त विश्वासार्ह सावकारांसाठी अर्ज करा

विविध सावकारांकडून वैयक्तिक कर्जासाठी एकाच वेळी अर्ज केल्याने फायद्यापेक्षा अधिक त्रास होऊ शकतो. तुम्हाला कर्ज देणाऱ्या अधिकाऱ्यांकडून अनेक चौकशींना सामोरे जावे लागू शकते. तसेच, अशा कृतींमुळे तुम्हाला क्रेडिटसाठी हताश वाटू शकते आणि परिणामी, बरेच सावकार पैसे देण्यास नकार देऊ शकतात. म्हणून, ज्याच्या पात्रता निकषांशी तुम्ही जुळू शकता अशा कर्जदात्याखालीच अर्ज करा. हे तुम्हाला वैयक्तिक कर्जासाठी मोठ्या प्रमाणात प्रवेश करण्यात मदत करेल. PaySense अॅपमध्ये, तुम्ही तुमच्या वैयक्तिक कर्जासाठी अर्ज करण्यापूर्वी तुमची पात्रता तपासू शकता.निष्कर्ष

वैयक्तिक कर्जासाठी अर्ज करण्यासाठी ऑनलाइन कर्ज अॅप वापरणे सोपे आहे. आणि चर्चा केलेल्या सल्ल्याचा अवलंब केल्याने तुम्हाला सर्वोत्तम वैयक्तिक कर्ज दर मिळू शकतात.

Leave a Comment