Land Record Digital Satbara भूमी अभिलेख डिजिटल सातबारा बंद होणार? शेतकरी चिंतेत

Land Record : जमिनीच्या महत्त्वाच्या व्यवहारासाठी सातबारा हा अत्यंत महत्त्वाचा मानला जातो, कारण आपल्याला माहिती आहे की, काही दिवसांपूर्वी सातबारा काढण्यासाठी शेतकऱ्यांना तहसील कार्यालयात जावे लागत होते, परंतु त्यासाठी शेतकऱ्यांना बराच वेळ लागत होता. ही बाब लक्षात घेऊन शासनाने शेतकऱ्यांसाठी महत्त्वाच्या व सोयीसुविधा उपलब्ध करून दिल्या होत्या. म्हणजेच साधा सातबारा असो की डिजिटल सातबारा असो, शेतकऱ्यांना मोबाईलवर सातबारा मिळत होता.

अधिक माहितीसाठी

येथे क्लिक करा

Land Record मात्र काही दिवसांपासून शासनाच्या अधिकृत संकेतस्थळावरून डिजिटल सातबारा डाऊनलोड करण्याचा प्रयत्न करणाऱ्या शेतकऱ्यांना सातबारा मिळत नाही. म्हणजे सरकारचा अधिकृत डिजिटल सातबारा सध्या ऑनलाइन उपलब्ध नाही. सातबारा करायचा असेल तर तहसील कार्यालयात जावे लागते. त्यामुळे अनेक दिवसांपासून सुरू असलेली ऑनलाइन सातबारा पद्धत सध्या बंद असल्याने शेतकरी प्रचंड नाराज झाले आहेत.

भूमी अभिलेख त्यामुळे ऑनलाईन डिजिटल सातबारा आता बंद होणार की काय अशी चर्चा आहे. कारण ऑनलाइन सापडलेला सातबारा सर्वत्र बरोबर मानला जात होता. मात्र गेल्या काही दिवसांपासून शासनाने अधिकृत संकेतस्थळावरून डिजिटल सातबारा देणे बंद केले आहे, त्यामुळे आता ऑनलाइन डिजिटल उत्सव बंद होणार असल्याची चिंता शेतकऱ्यांच्या मनात निर्माण झाली आहे.

मित्रांनो माहितीनुसार तुम्ही पुन्हा डिजिटल डाउनलोड करू शकाल. मात्र याला काही कालावधी लागेल कारण सध्या डिजिटल सातबारा बंद असल्याने अनेक शेतकऱ्यांना तहसील कार्यालयात जावे लागत आहे मात्र लवकरच या संकेतस्थळावर पुन्हा डिजिटल सातबारा उपलब्ध होणार असल्याचेही शासनाने जाहीर केले आहे.

Leave a Comment