तुमचे पॅन कार्ड हरवले असल्यास २ मिनटात ई-पॅन कार्ड कसे डाउनलोड करायचे । How to download e-PAN card in 2 minutes if you have lost your PAN card

पॅन कार्ड किंवा कायम खाते क्रमांकाचा वापर आर्थिक सेवांपासून ते आयकर रिटर्न भरण्यापर्यंत अनेक कारणांसाठी केला जातो. पॅन कार्ड हा एक महत्त्वाचा दस्तऐवज आहे जो जवळजवळ कोणत्याही उच्च-मूल्याचा व्यवहार करण्यासाठी आवश्यक असतो. असेच नवीन नोकरीत सामील होत असतानाही, तुमच्या तुम्हाला तुमचे पॅनकार्ड विचारले जाईल. तथापि, तुमच्या पॅन कार्डची भौतिक प्रत बाळगणे थोडे कठीण आहे.

पण काळजी करू नका, प्रत्येक समस्येचे निराकरण देखील आहे. आणि या परिस्थितीत, ई-पॅन कार्ड डाउनलोड करणे हा या संकटात सर्वोत्तम पर्याय आहे. ते तुमच्या मोबाईलवर ठेवा आणि तुम्हाला फिजिकल कॉपीबद्दल काळजी करण्याची गरज नाही. पॅन कार्डची भौतिक प्रत तुमच्या घरात सुरक्षित राहू शकते. पॅन कार्डवरील 10-अंकी अल्फा-न्यूमेरिक क्रमांक प्राप्तिकर विभागाद्वारे जारी केला जातो, ज्यामध्ये डिजिटल PAN देखील असतो. ऑनलाइन पॅन कार्ड हे खरेतर एक आभासी पॅन कार्ड आहे जे जेव्हा आवश्यक असेल तेव्हा पडताळणीच्या उद्देशाने त्याची भौतिक प्रत वापरता येते.

खरं तर, तुम्ही तुमचे पॅन कार्ड हरवल्यास, तुम्ही नवीन पॅन कार्डसाठी ऑनलाइन अर्ज करू शकता आणि प्रक्रिया पूर्ण होण्यासाठी तुम्हाला फक्त 10 मिनिटे लागतील. तुमची ई-केवायसी प्रक्रिया पूर्ण करण्यासाठी तुमचे आधार कार्ड असणे आवश्यक आहे. येथे, आम्ही तुम्हाला ई-पॅन कार्ड डाउनलोड करण्याची प्रक्रिया सोप्या स्टेप्स मध्ये दाखवते. ई-पॅन कार्ड कसे डाउनलोड करावे ? How to download e PAN card

1. प्रथम, https://www.onlineservices.nsdl.com/paam/requestAndDownloadEPAN.html येथे ऑनलाइन सेवांसाठी समर्पित आयकर वेबसाइट विभागामध्ये लॉग इन करा.

2. त्यानंतर ‘ई-पॅन डाउनलोड करा’ पर्यायावर क्लिक करा

3. ते तुम्हाला तुमचा पॅन कार्ड क्रमांक प्रविष्ट करण्यास सांगेल

4. त्यानंतर, आधार कार्ड क्रमांक द्या

5. ते तुम्हाला तुमची जन्मतारीख टाकण्यास सांगेल. त्यानंतर, अटी व शर्ती स्वीकारा.

6. एकदा तुम्ही अटी आणि शर्ती स्वीकारल्यानंतर, तुमच्या नोंदणीकृत मोबाइल नंबरवर एक OTP पाठवला जाईल. तो ओटीपी आवश्यक ठिकाणी एंटर करा आणि पुष्टी बटणावर टॅप करा

7. त्यानंतर, एक पेमेंट पर्याय पॉप अप होईल. तुम्हाला ₹8.26 चे पेमेंट करावे लागेल, जे तुम्ही UPI, डेबिट कार्ड किंवा क्रेडिट कार्डने भरू शकता.

8. पेमेंट यशस्वी झाल्यानंतर, तुम्ही तुमचे ई-पॅन कार्ड डाउनलोड करू शकता. तुम्हाला येथे लक्षात ठेवावे लागेल की पॅन कार्डची pdf फाइल पासवर्ड संरक्षित असेल. पासवर्ड तुमची जन्मतारीख असेल.

Leave a Comment