प्रधानमंत्री आवास योजनेची ग्रामपंचायत घरकुल नवीन यादी आली यादी पहा तुमच्या मोबाईल वर pradhan mantri awas yojana yadi

 

pradhan mantri awas yojana yadi यादी पहा तुमच्या मोबाईल वर प्रधानमंत्री आवास योजना ही भारत सरकारची महत्वाकांक्षी योजना आहे जी २०१५ मध्ये सुरू झाली. २०१५ पासून आतापर्यंत एकूण 20 दशलक्ष घरे बांधण्याचे या योजनेचे उद्दिष्ट आहे. आता या योजनेला २०२४ पर्यंत मुदतवाढ देण्यात आली आहे. प्रधानमंत्री आवास योजना ग्रामीण आणि शहरी दोन्ही भागांसाठी लागू आहे. गरीब वर्गातून आलेल्या आणि स्वत:चे घर नसलेल्या दोघांसाठीही ही योजना अत्यंत उपयुक्त ठरली आहे. gharkul yadi download

 

घरकुल यादीत नाव पहा 

घरकुल यादी 

 

ऑनलाईन पीएम आवास योजना 2024 अर्ज कसा करावा आणि अर्ज करण्याची तारीख

पीएम आवास योजनेत ऑनलाईन अर्ज करण्यासाठी तुम्हाला खालील स्टेप्समधून जावे लागेल सर्वप्रथम, आपल्याला त्याच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट द्यावी लागेल, ज्याची लिंक आहे – @pmaymis.gov.in/ होम पेजवर तुम्हाला सिटिझन असेसमेंटचा पर्याय दिसेल, ज्यामध्ये खाली स्क्रोल केल्यावर ऑनलाइन अर्ज करण्याची लिंक दिसेल, त्या लिंकवर क्लिक करा आता येथे तुम्हाला सिटू झोपडपट्टी पुनर्विकासात निवड करावी लागेल. आता येथे तुमचा आधार क्रमांक विचारला जाईल आणि नावाचा तपशील येईल. Gharkul yadi list

Gharkul yadi status डिटेल्स भरा आणि चेकवर क्लिक करा. क्लिक केल्यावर तुमचे आधार कार्ड व्हेरिफाय होईल इथून पुढे गेल्यावर तुमच्यासमोर एक फॉर्म ओपन होईल, ज्यामध्ये तुम्हाला राज्याचे नाव, शहराचे नाव, कुटुंबप्रमुख, वडिलांचे नाव, सध्याचा पत्ता, पत्ता इत्यादी सर्व माहिती भरावी लागेल. संबंधित कागदपत्रे अपलोड करावी लागतील. आता खाली तुम्हाला सबमिटचा पर्याय दिसेल, त्यावर क्लिक केल्यानंतर तुमच्या ऑनलाइन अर्जाची प्रक्रिया पूर्ण होते Gharkul yadi apply online

पंतप्रधान आवास योजना पात्रता आणि कागदपत्रे

अर्जदाराचे वय १८ वर्षापेक्षा जास्त असावे. अर्जदार भारताचा रहिवासी असावा आणि त्याच्याकडे पक्के घर नसावे. ० घरे, एक किंवा दोन खोल्या, कच्च्या भिंती आणि कच्चे छप्पर असलेल्या कुटुंबात २५ वर्षांवरील साक्षर प्रौढ आणि १६ ते ५९ वर्षे वयोगटातील एकही प्रौढ पुरुष सदस्य नसतो अर्जदाराचे वार्षिक उत्पन्न ३००००० ते ६ लाख रुपयांच्या दरम्यान असावे. अर्जदाराचे रेशनकार्ड बीपीएल यादीत असावे

Leave a Comment