Driving License new rule आरटीओमध्ये ड्रायव्हिंग टेस्टची गरज नाही, 1 जूनपासून लागू होणार नवे ड्रायव्हिंग नियम

 

Driving License new rule भारतात ड्रायव्हिंग लायसन्स मिळवणे ही एक किचकट प्रक्रिया आहे. कारण अर्जदाराला अनेक फॉर्म भरून अनेक अधिकाऱ्यांशी संपर्क साधावा लागतो. ड्रायव्हिंग लायसन्स प्रक्रियेतील या गुंतागुंतीमुळे यंत्रणेतील भ्रष्टाचाराची व्याप्तीही वाढते. ज्याचा परिणाम शेवटी भारतातील रस्ते सुरक्षेवर होतो.

 

ड्रायव्हिंग लायसन्स साठी

अर्ज करा 

Driving License new rule अशा त्रुटी दूर करण्यासाठी रस्ते वाहतूक आणि महामार्ग मंत्रालयाने भारतातील नियमांमध्ये मोठे बदल केले आहेत. ज्यामुळे ड्रायव्हिंग लायसन्स मिळण्याची प्रक्रिया खूप सोपी होणार आहे.

रस्ते वाहतूक आणि महामार्ग मंत्रालयाने भारतात ड्रायव्हिंग लायसन्स मिळवण्यासाठी नवीन नियम जाहीर केले आहेत. 1 जूनपासून नियमांमध्ये मोठे बदल म्हणजे अर्जदारांना त्यांच्या जवळच्या केंद्रावर ड्रायव्हिंग टेस्ट देण्याचा पर्याय असेल. सध्याच्या प्रथेनुसार संबंधित प्रादेशिक परिवहन कार्यालयात (आरटीओ) परीक्षा घेऊ नये. ड्रायव्हिंग टेस्ट घेण्यास अधिकृत असलेल्या खासगी क्षेत्रातील संस्थांना सरकार प्रमाणपत्र देणार आहे.

वैध परवाना नसताना वाहन चालविल्यास होणारा दंड आता अधिक कडक करण्यात आला आहे. ज्यात एक हजार रुपयांपासून ते दोन हजार रुपयांपर्यंतच्या दंडाचा समावेश आहे. तसेच एखादा अल्पवयीन मुलगा गाडी चालवताना आढळल्यास. त्यामुळे त्याच्या आई-वडिलांवर कारवाई होऊ शकते. तसेच २५ हजार रुपयांचा दंड ठोठावण्यात येणार आहे. तसेच वाहनाचे नोंदणी प्रमाणपत्रही रद्द करण्यात येणार आहे.

 

Leave a Comment