PM Kisan Yojana 17th installment: पीएम किसान योजनेचा 17 वा हप्ता बँक खात्यात जमा

pm किसान यादी 2024 केंद्र सरकारकडून सर्वसामान्यांसाठी विविध योजना राबवल्या जातात.

एवढेच नाही तर केंद्र सरकार शेतकऱ्यांसाठी विविध योजना राबवते. शेतकऱ्यांना आधार

त्यामुळे केंद्र सरकारकडून प्रधानमंत्री किसान निधी योजना लागू केली जाते. या योजनेंतर्गत

शेतकऱ्यांना वर्षाला 6000 रुपयांचा लाभ मिळतो. आता शेतकऱ्यांसाठी प्रधानमंत्री किसान सन्मान

निधी योजनेच्या 17 व्या तिमाहीची प्रतीक्षा आहे. तप्रधान किसान निधी योजनेचा १६ वा आठवडा

ते 28 फेब्रुवारी 2024 रोजी शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा झाले. लवकरच पंतप्रधान

किसान सन्मान निधीच्या सतराव्या आठवड्यात शेतकऱ्यांच्या खात्यात पैसे जमा होतील.

 

लाभार्थी यादीतील नाव पहा

 

शेतकऱ्यांसाठी खुशखबर!
प्रधानमंत्री किसान योजनेच्या हप्त्याच्या प्रतीक्षेत असलेल्या शेतकऱ्यांसाठी खूशखबर आहे. शेतकऱ्यांच्या खात्यात लवकरच दोन हजार रुपये जमा होतील. केंद्र सरकारकडून शेतकऱ्यांना मोठी भेट मिळणार आहे. प्रधानमंत्री किसान सन्मान योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना वार्षिक ६,००० रुपयांचा निधी मिळतो. हे पैसे थेट शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होतात. दर चार महिन्यांनी दोन हजार रुपये शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होतात. 16 पीएम किसानचा वाह हफ्ता पंतप्रधान मोदींनी फेब्रुवारी महिन्यात शेतकऱ्यांच्या खात्यात हस्तांतरित केला होता.

पीएम किसान सन्मान निधी लवकरच शेतकऱ्यांच्या खात्यात 2000 रुपये जमा होतील

आता शेतकरी प्रधानमंत्री किसान सन्मान योजनेच्या सतराव्या हप्त्याची वाट पाहत आहेत. नऊ कोटींहून अधिक शेतकऱ्यांना या योजनेचा लाभ मिळणार आहे. पीएम किसान निधी योजना ही मोदी सरकारची महत्त्वाकांक्षी योजना आहे. यामध्ये लाभार्थी शेतकऱ्याला प्रत्येकी सहा हजार रुपयांचा निधी मिळतो. हा निधी तीन हप्त्यांमध्ये वितरित केला जातो. ही रक्कम दर चार महिन्यांनी दिली जाते. केंद्र सरकारकडून दर चार महिन्यांनी दोन हजार रुपये थेट शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होतात.

 

लाभार्थी यादीतील नाव पहा

 

 

या दिवशी शेतकऱ्यांच्या खात्यात पैसे जमा होतील
प्रधानमंत्री निधी योजनेचा 16वा आठवडा फेब्रुवारी महिन्यात जमा करण्यात आला होता, त्यामुळे आता पीएम किसान योजनेच्या पुढील 17व्या आठवड्यात चार महिन्यांनंतर म्हणजेच जून किंवा जुलैमध्ये शेतकऱ्यांच्या खात्यात पैसे जमा होण्याची शक्यता आहे. दरम्यान, प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेचा 17वा आठवडा कधी संकलित केला जाईल याबाबत अद्याप कोणतीही अधिकृत माहिती नाही.

प्रधान मंत्री किसान योजनेचा 17वा आठवडा हवा असेल तर शेतकऱ्यांना महत्त्वाचे काम करावे लागेल. पीएम किसान योजनेच्या सतराव्या आठवड्याचे लाभार्थी होण्यासाठी शेतकऱ्यांनी ई-केवायसी पूर्ण करणे अनिवार्य आहे. त्याशिवाय शेतकऱ्यांनी जमिनीची नोंदणीही करणे आवश्यक आहे. तुम्ही असे न केल्यास, तुम्ही PM किसान योजनेच्या 17 व्या आठवड्यापासून वंचित राहाल.

Leave a Comment