Pik vima vitaran 2024 या सर्व जिल्ह्यांना पीक विमा मंजूर, पिक विमा यादीत आपले नाव पहा.

Pik vima vitaran 2024 या सर्व जिल्ह्यांना पीक विमा मंजूर, पिक विमा यादीत आपले नाव पहा.

Pik vima vitaran 2024 महाराष्ट्रातील शेतकऱ्यांच्या प्रलंबित पीक विम्यासंदर्भात सरकारने महत्त्वाचे पाऊल उचलले आहे. आता शेतकऱ्यांना पीक विम्याची रक्कम देण्यात येणार आहे. नुकसान भरपाई मिळालेल्या ३३ टक्के शेतकऱ्यांना २५ टक्के आगाऊ पीक विमा देण्यात आला. उर्वरित ७५ टक्के पीक विम्याचे वितरण आता राज्य सरकारकडून करण्यात येणार आहे. राज्य शासनाने याबाबत सूचना दिल्या असून शासनाने पीक विम्याची रक्कम पीक विमा कंपन्यांकडे जमा करण्यास सुरुवात केली आहे.


पीक विमा यादी पाह 

Pik vima vitaran 2024 रखडलेली पीक विम्याची रक्कम आता महाराष्ट्रातील विविध जिल्ह्यांना वितरित करण्यात येणार आहे. अनेक दिवसांपासून पीक विम्यापासून वंचित असलेल्या शेतकऱ्यांना दिलासा देण्याचा निर्णय राज्य सरकारने घेतला आहे. महाराष्ट्रातील ४० महसूल मंडळांच्या विविध जिल्ह्यांचे सर्वेक्षण व अहवालानुसार राज्यातील पुढील दुष्काळी परिस्थिती लक्षात घेऊन अतिवृष्टीच्या नुकसानीची भरपाई म्हणून उर्वरित पीक विम्याची रक्कम शेतकऱ्यांना देण्यास सुरुवात करण्यात येणार आहे. बीड, परभणी, हिंगोली, छत्रपती संभाजीनगर, सातारा, सांगली, सोलापूर, उस्मानाबाद, नांदेड आदी जिल्ह्यांमध्ये हा पीक विमा वितरीत करण्यात येणार आहे.


पीक विमा यादी पाह 

राज्यातील 18 जिल्ह्यांमध्ये अतिवृष्टी आणि अवकाळी पावसाच्या पार्श् वभूमीवर राज्य सरकार मार्चच्या पहिल्या आठवड्यात या 18 जिल्ह्यांमध्ये पीक विम्याचे वितरण सुरू करणार आहे. रब्बी पीक विम्याची रक्कम लागू होणार असून त्यामध्ये शासनाने प्रत्येक जिल्ह्यासाठी विमा कंपनीला वेगवेगळी रक्कम दिली आहे.

महाराष्ट्रात खरीप रब्बी हंगामासाठी पीक विम्याचे वाटप सुरू झाले आहे. काही जिल्ह्यांत पीक विम्याचे वाटप करण्यात येत असून काही जिल्ह्यांत पीक विमा वितरणाबाबत काही शंका असल्यास नजीकच्या कृषी अधिकारी तसेच संबंधित विभागांकडून माहिती मागवावी. काही जिल्ह्यांमध्ये पीक विमा वितरणाच्या मंजुरीसाठी शासनाकडून अधिकृत जीआर जारी करण्यात आले आहेत.

Leave a Comment