Namo Shetkari Yojana: नमो शेतकरी योजनेचा 6000 दुसरा हप्ता ‘या’ तारखेला बँक खात्यात जमा केला जाईल.

नमो शेतकरी योजना : 2nd installment of Namo Shetkari Yojana मोदी सरकारने राष्ट्रीय स्तरावर राबविलेल्या पंतप्रधान किसान योजनेचे मॉडेल म्हणून राज्यातील शिंदे सरकारनेही नमो शेतकरी योजना सुरू केली आहे. या योजनेचा उद्देश पीएम किसानसाठी पात्रता निकष पूर्ण करणाऱ्या शेतकऱ्यांना मदत करणे हा आहे. पीएम किसानप्रमाणे ही योजना वार्षिक ६,००० रुपये देते.Namo Kisan Maha Samman Nidhi Yojana

नमो शेतकरी योजनेचा दुसरा हप्ता ६००० यादी जाहीर

तुमचे नाव तपासा

Namo Shetkari Yojana 1 मिनिटात कुणबी प्रमाणपत्र मिळेल? कोणती कागदपत्रे आवश्यक आहेत? संपूर्ण तपशील पहा
“या” तारखेला बँक खात्यात जमा केले जाईल
9 मार्च रोजी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी 2023-24 या वर्षाचा अर्थसंकल्प आणि नमो शेतकरी महा सन्मान निधी सादर केला.

योजना सुरू करण्याची घोषणा केली. या योजनेचा उद्देश राज्यातील शेतकऱ्यांना आणि प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधीचा लाभ मिळवून देणे हा आहे.Namo Shetkari Yojana 2nd installment

ते योजना मॉडेलचे अनुसरण करणे आहे. या योजनेंतर्गत महाराष्ट्रातील पात्र शेतकऱ्यांना 6000 रुपये वार्षिक आर्थिक सहाय्य मिळेल

2nd installment portal याशिवाय पात्र नागरिकांना नमो शेतकरी महा सन्मान निधी योजनेतून तीन समान हप्त्यांमध्ये आर्थिक मदत मिळेल. राज्य सरकार आर्थिक मदतीची रक्कम लाभार्थ्यांच्या बँक खात्यात हस्तांतरित करणार असून, या योजनेच्या अंमलबजावणीसाठी सरकारने 6900/- कोटी रुपयांच्या अर्थसंकल्पात तरतूद केली आहे.

नमो शेतकरी योजनेचा दुसरा हप्ता ६००० यादी जाहीर

तुमचे नाव तपासा

 

हे सहा हजार पीएम किसान प्रमाणे शेतकऱ्यांना वितरित केले जाणार आहेत. म्हणजेच या योजनेत दोन हजारांचा एक हप्ताही दिला जात आहे. नमो फार्मरचा पहिला हप्ता नुकताच पाठवण्यात आला आहे.

Namo Shetkari Yojana maharastra दुसरा हप्ता कधी वाटणार असा प्रश्न सर्व सामान्य शेतकरी सध्या उपस्थित करत आहेत. त्याच वेळी, सरकारने योजनेच्या दुसऱ्या टप्प्याबाबत एक महत्त्वपूर्ण अपडेट जारी केला आहे. मिळालेल्या माहितीच्या आधारे, राज्य सरकारने पीएम किसान योजनेच्या 15 व्या आठवड्यासाठी लाभार्थ्यांची माहिती मागवली आहे. येत्या काही दिवसांत ही माहिती राज्य सरकारला मिळण्याची शक्यता आहे. राज्य सरकारला ही माहिती आल्यानंतर त्याची छाननी केली जाईल. पडताळणी प्रक्रिया पूर्ण झाल्यानंतर, नमो शेतकऱ्यांचा दुसरा हप्ता महा IT मार्फत पात्र शेतकऱ्यांच्या खात्यात वितरित केला जाईल. नमो शेतकरी योजनाNamo Shetkari Yojana portal

महत्त्वाचे म्हणजे, नवीन वर्ष सुरू होण्यापूर्वी या कार्यक्रमाचा दुसरा हप्ता शेतकऱ्यांच्या खात्यात वितरित करण्यासाठी सरकार वचनबद्ध आहे. दुसऱ्या शब्दांत, एका विश्वासार्ह वृत्तसंस्थेने दिलेल्या वृत्तानुसार, पात्र शेतकऱ्यांच्या खात्यात डिसेंबर अखेरपर्यंत योजनेचा दुसरा हप्ता जमा होण्याची शक्यता आहे.
केवळ राज्यात राहणारे शेतकरी या कार्यक्रमासाठी अर्ज करतील.
शेतकऱ्यांची स्वतःची जमीन असावी, अशी स्थिती आहे.
अर्जदार शेतकऱ्यांनी महाराष्ट्र कृषी विभागाकडे नोंदणी केलेली असणे आवश्यक आहे.
अर्जदारांचे बँक खाते त्यांच्या आधार कार्डशी लिंक केलेले असणे आवश्यक आहे.

नमो शेतकरी योजनेचा दुसरा हप्ता ६००० यादी जाहीर

तुमचे नाव तपासा

Leave a Comment