Loan waiver to farmers: शेतकऱ्यांसाठी खुशखबर! शेतकऱ्यांना आता कर्जमाफी मिळणार आहे

शेतकऱ्यांना कर्जमाफी : farmers’ loan शेतकऱ्यांसाठी खूशखबर, छत्रपती शिवाजी महाराज सन्मान योजनेंतर्गत उर्वरित शेतकऱ्यांना आता कर्जमाफी मिळणार आहे. महाराष्ट्रात सध्या राजकारण तापले आहे. त्यासाठी सहकार विभागाने कर्जमाफीची फाईल मुख्यमंत्री कार्यालयाला दिली आहे.Farm Loan Waivers in India

agriculture अनेक दिवसांपासून कर्जमाफीच्या मुद्द्यावरून राज्यात मोठमोठ्या घोषणा होत आहेत, मात्र अद्यापही राज्यात कोणती कर्जमाफी झाली नसल्याची महत्त्वाची माहिती समोर आली आहे.

यादीत पाहण्यासाठी 

येथे क्लिक करा

 

कर्जबाजारी शेतकऱ्यांना दिलासा देण्यासाठी छत्रपती शिवाजी महाराज शेतकरी सन्मान योजना मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या काळात लागू करण्यात आली होती. ही योजना महाऑनलाइनवर तयार करण्यात आलेल्या पोर्टलच्या माध्यमातून राबविण्यात आली. मात्र, डेटा ऑनलाइन बंद करून माहिती देण्यास सुरुवात केली आहे

मात्र या अर्थकारणामुळे कर्जमाफीसाठी सहकार विभाग प्रयत्नशील असेल, तर महायुतीने दिलेल्या पत्रामुळे पुढील प्रक्रिया रखडली आहे.

farm loan waiver शेतकऱ्यांना कर्जमाफी: कर थकीत असल्यास 1.5 लाखांपर्यंतचे सर्व कर्ज आणि मूळ व्याज माफ केले जाईल. 1.5 लाखांहून अधिक शेतकऱ्यांना एक वेळच्या करारानुसार 1.5 लाख रुपयांपर्यंतचे कर्ज माफ केले जाईल. 2015-16 मध्ये कर्जाची परतफेड 24 टक्के किंवा दोन लाख 50 हजारांपैकी आहे. रक्कम कमी आहे. प्रति प्रोत्साहन अनुदान एकूण 10 लाख शेतकरी पात्र आहेत. अशा प्रकारे उर्वरित कर्जमाफी, शेतकरी मित्रांनो, आता सहकार विभागाकडून फाईल मुख्यमंत्र्यांकडे सुपूर्द करण्यात आली आहे.

यादीत पाहण्यासाठी 

येथे क्लिक करा

 

Leave a Comment