सर्व गावच्या घरकुल याद्या आल्या यादीत नाव पहा Pradhan Mantri Awas Yojana-Urban list 2023

Pradhan Mantri Awas Yojana-Urban केंद्राने निश्चित केलेल्या सुधारित मुदतीनुसार, डिसेंबर 2024 पर्यंत प्रधानमंत्री आवास योजना-शहरी (PMAY-U) अंतर्गत राज्य सरकार संपूर्ण महाराष्ट्रात 3.75 लाख घरे बांधणार आहे. हे 3.75 लाख युनिट्स 2015 मध्ये राज्यासाठी मंजूर केलेल्या 15.82 लाख युनिट्सचा एक भाग आहेत, त्यापैकी 6.93 लाख किंवा 44% पूर्ण झाले आहेत.

2015 च्या उद्दिष्टाचे बांधकाम पूर्ण करण्यासाठी पूर्वीची अंतिम मुदत 2022 होती, जी कोविड-19 साथीच्या रोगाचा प्रभाव कमी करण्यासाठी केंद्राच्या बोलीमध्ये 2024 पर्यंत सुधारित करण्यात आली.

घरकुल यादीत नाव पाहण्यासाठी

येथे क्लीक करा 

या विकासाला दुजोरा देताना राज्याच्या गृहनिर्माण विभागाच्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले, “याशिवाय, गेल्या वर्षी डिसेंबरपर्यंत 6.93 लाख गृहनिर्माण युनिट पूर्ण झाले आहेत, तब्बल 2.49 लाख घरे बांधकामाच्या विविध टप्प्यात आहेत. Pradhan Mantri Awas Yojana-Urban (PMAY-U)

गेल्या मार्चमध्ये 1.25 लाख अतिरिक्त घरे बांधण्यात आली होती. योजनेअंतर्गत मंजूर केले आहे, ज्यासाठी काम सुरू आहे.” केंद्रीय अर्थसंकल्प 2023-24 अंतर्गत, PMAY ला 79,000 कोटी रुपयांची तरतूद करण्यात आली आहे. “या वाढीव अर्थसंकल्पीय वाटपामुळे गृहनिर्माण युनिटचे बांधकाम जलद पूर्ण होण्यास मदत होईल,” असे अधिकारी म्हणाले.

याशिवाय, केंद्राने राज्यांना PMAY अंतर्गत मंजूर घरांच्या प्रस्तावांचे पुनरावलोकन करण्याचे निर्देश दिले आहेत जे डिसेंबर 2020 पूर्वी – साथीच्या आजारापूर्वी मंजूर झाले होते. “डिसेंबर 2020 पूर्वी PMAY अंतर्गत जवळपास 2.50 लाख घरे मंजूर करण्यात आली होती. त्यांचे लक्ष्य तर्कसंगत करण्यासाठी त्यांचे पुनरावलोकन केले जाईल,” असे अधिकारी म्हणाले, या दोन साथीच्या रोगांमुळे या प्रकल्पांना विलंब झाला आणि पुनरावलोकनाची मागणी केली.

Leave a Comment