Anganwadi Bharti 2023: अंगणवाडी भरती 4 थी पास डायरेक्ट भरती महिना 70 हजार रुपये

Anganwadi Bharti अंगणवाडी सेविका, मदतनीसांचा प्रश्न वर्षानुवर्षे कायम असल्याचे चित्र आहे. अपुऱ्या कर्मचाऱ्यांमुळे मोलकरणी व मदतनीसांवर ताण पडत आहे. अनेकांना आपले काम पाहण्यासाठी आणि शेजारच्या अंगणवाडीची काळजी घेण्यासाठी वेळ मिळत असल्याने अनागोंदी वाढत असल्याचे साहजिकच आहे. त्यामुळे रिक्त पदे तातडीने भरण्याची मागणी सर्व स्तरातून होत होती.

Anganwadi Bharti खेड्यापाड्यातील महिला आणि मुलांसाठी अंगणवाडीचे कार्य आजही महत्त्वाचे आणि मौल्यवान आहे. याशिवाय जिल्ह्यात आजारपणामुळे अनेक पदे रिक्त असल्याने अंगणवाड्यांचे कामकाज निश्‍चितच विस्कळीत होते, त्यामुळे ही रिक्त पदे भरण्याची मागणीही जिल्हा परिषद व लोकप्रतिनिधींनी वेळोवेळी केली होती. गतवर्षी जिल्ह्यात अंगणवाडी सेविकांची १७९, मदतनीसांची ७३८ आणि मिनी अंगणवाडी सेविकांची २२ पदे रिक्त होती. यात नवीन भर पडली असून एकट्या येवला तालुक्यात दोन्ही प्रकल्पांच्या प्रकल्प अधिकाऱ्यांसह ९९ पदे रिक्त आहेत. त्यामुळे जिल्ह्यातील कामात व्यत्यय येत असून, कर्मचाऱ्यांवर कामाचा ताण पडत आहे.

अंगणवाडी भरती 4 थी पास ऑनलाईन अर्ज सुरु

महिना 70 हजार रुपये

Anganwadi Bharti  आज वित्त विभागाने सेविका, मिनी सेविका आणि मदतनीसांची रिक्त पदे भरण्यास मान्यता दिली आहे. यापूर्वी काही जिल्ह्यांमध्ये ही पदे ५० टक्के भरण्यात आली होती. मात्र, मोठ्या प्रमाणात रिक्त पदे असल्याने योजनांच्या अंमलबजावणीवर विपरीत परिणाम झाला. त्यामुळे आजच्या शासन निर्णयानुसार 20 हजार 183 रिक्त पदे भरण्यास मान्यता देण्यात आली आहे.

Leave a Comment