ration card new rules 2023 रेशनकार्डच्या नियमात मोठा बदल, करोडो लाभार्थ्यांना मिळणार नाही धान्य!

Ration Card New Rules Update तुम्हीही मोफत रेशनचा लाभ घेत असाल तर सरकारने नियमांमध्ये मोठा बदल केला आहे (रेशनचे नवीन नियम). केंद्र सरकारसह राज्य सरकारने कार्डधारकांसाठी मोठा निर्णय घेतला आहे.

रेशन कार्ड नियम: रेशन कार्डधारकांसाठी एक मोठी बातमी आहे. तुम्हीही मोफत रेशनचा लाभ घेत असाल तर सरकारने नियमांमध्ये मोठा बदल केला आहे. केंद्र सरकारसह राज्य सरकारने कार्डधारकांसाठी मोठा निर्णय घेतला आहे. आतापासून अनेकांना पूर्वीपेक्षा कमी रेशन मिळणार आहे. यासोबतच राज्य सरकारकडून एक क्रमांकही जारी करण्यात आला आहे.  ration card status check

आतापासून कमी तांदूळ मिळेल
रेशन कार्डचे नियम बदलताना सरकारने तांदळाचा कोटा कमी करण्याचा निर्णय घेतला आहे. आतापासून राज्यातील लाखो लाभार्थ्यांना पूर्वीपेक्षा 1 किलो कमी तांदूळ मिळणार आहे. तेलंगणा सरकारने राज्यातील जनतेसाठी हा निर्णय घेतला आहे. आतापासून तांदूळ वितरणाचे प्रमाण कमी करण्यात आल्याचे राज्य सरकारने सांगितले आहे.

नवीन राशन कार्ड यादी पाहण्यसाठी

इथे क्लिक करा

अनेक लाभार्थ्यांची नावे कापण्यात आली
याशिवाय हरियाणा सरकारने शिधापत्रिकाधारकांसाठी एक नवीन टोल फ्री क्रमांक जारी केला आहे. तुम्हाला सांगतो की राज्यातील अनेक लोकांची नावे शिधापत्रिकेतून कापली गेली आहेत, त्यानंतर लोकांना मोठ्या त्रासाला सामोरे जावे लागत आहे. अशा परिस्थितीत ज्या लाभार्थ्यांची नावे चुकीच्या पद्धतीने कापली गेली आहेत, त्यांच्या अडचणी दूर करण्यासाठी दोन क्रमांक जारी करण्यात आले आहेत.

राज्य सरकारने हे क्रमांक जारी केले आहेत
हरियाणा सरकारने 1967 आणि 1800 180 287 क्रमांक जारी केले आहेत. या क्रमांकांवर तुम्ही तुमची तक्रार नोंदवू शकता. या क्रमांकांवर तक्रारी नोंदवून तत्काळ कारवाई केली जाईल, असे राज्य सरकारचे म्हणणे आहे.

केंद्र सरकार 2 लाख कोटी रुपये खर्च करणार आहे
या सर्वांशिवाय यंदा गरिबांच्या सुविधा लक्षात घेऊन केंद्र सरकारकडून विशेष सुविधा सुरू करण्यात आली आहे. अन्न अनुदानाच्या रूपात, सरकार या वर्षात म्हणजे 2023 मध्ये 2 लाख कोटी रुपयांहून अधिक खर्च करेल, जेणेकरून देशातील गरीब आणि इतर घटकांना अन्नाची चिंता करावी लागणार नाही.

Leave a Comment