Solar Rooftop Scheme: 40 टक्के अनुदानासह छतावर सौर पॅनेल बसवा, 25 वर्षे वीज बिल येणार नाही

सोलर रूफटॉप योजना: भारत सरकार देशातील कार्बन उत्सर्जन कमी करण्यासाठी विविध योजना राबवत आहे. या योजनांचा उद्देश देशात अक्षय ऊर्जेला चालना देणे हा आहे. या मध्ये आज आम्ही तुम्हाला सरकारच्या सोलर रूफटॉप योजनेबद्दल सांगणार आहोत Solar Rooftop Yojana Apply Online. या योजनेंतर्गत, सरकार तुम्हाला सोलर पॅनल बसविण्यावर 40 टक्क्यांपर्यंत सबसिडी देत ​​आहे. सध्या महागाई आणि वेगाने वाढणारे वीज बिल दर यांचा मोठा परिणाम आपल्या खिशावर होत आहे.

अशा परिस्थितीत सरकारी अनुदानाच्या मदतीने तुम्ही तुमच्या घरांवर सोलर पॅनल बसवू शकता. ते स्थापित केल्याने, तुम्हाला दरमहा येणार्‍या वीज बिलापासून मुक्ती मिळेल. देशातील अनेक लोक सोलर रूफटॉप योजनेंतर्गत अर्ज करून त्यांच्या घरात सौर पॅनेल बसवत आहेत.

या मध्ये या योजनेबद्दल सविस्तर जाणून घेऊया What is the subsidy on solar system in India ?
या योजनेंतर्गत, जर तुम्हाला तुमच्या घरांमध्ये 3KW पर्यंतचे सोलर पॅनल बसवले तर. अशा परिस्थितीत, ते स्थापित करण्यासाठी सरकार तुम्हाला 40 टक्क्यांपर्यंत सबसिडी देईल.

solar rooftop subsidy yojana दुसरीकडे, आपण 3KW ते 10KW पर्यंत सौर पॅनेल स्थापित केल्यास. अशा परिस्थितीत सरकार तुम्हाला 20 टक्क्यांपर्यंत सबसिडी देईल. जर तुम्ही तुमच्या घरांवर सोलर पॅनल बसवण्याचा विचार करत असाल. अशा परिस्थितीत विलंब न करता या योजनेचा लाभ घ्यावा.

solar rooftop application form सोलर रूफटॉप योजनेचा लाभ घेण्यासाठी अर्ज करण्याची प्रक्रिया अगदी सोपी आहे. यामध्ये तुम्हाला कोणत्याही प्रकारच्या अडचणींचा सामना करावा लागणार नाही. solar rooftop system online apply यासाठी तुम्हाला Solarrooftop.gov.in या वेबसाइटला भेट द्यावी लागेल. rooftop solar yojana Maharashtra

पुढील चरणावर, तुम्हाला तुमच्या राज्याच्या लिंकवर क्लिक करावे लागेल. त्यानंतर Apply Online चा पर्याय निवडा आणि तुमचे सर्व आवश्यक तपशील टाका. त्यानंतर सबमिटचा पर्याय निवडा. अशा प्रकारे तुम्ही या योजनेसाठी सहज अर्ज करू शकता. rooftop solar pannel government scheme

How much does rooftop solar cost in India ?

Leave a Comment