PAN-AADHAAR Link: शक्य तितक्या लवकर आधार पॅनशी लिंक करा, अन्यथा तुम्हाला 10,000 पर्यंत दंड भरावा लागू शकतो.

भारतासह संपूर्ण जगात गेल्या काही वर्षांत डिजिटायझेशनचा वेग खूप वेगाने वाढला आहे. आपल्या सर्वांना माहित आहे की आजच्या काळात सर्वात महत्वाचे कागदपत्रांपैकी एक म्हणजे पॅन कार्ड आणि आधार कार्ड. अशा परिस्थितीत पॅनकार्ड धारकांसाठी एक मोठी बातमी आहे.

सर्व पॅन धारकांनी त्यांचे पॅन कार्ड तात्काळ आधार कार्डशी लिंक केले पाहिजे (आधार-पॅन लिंकिंग). तसे न केल्यास 10,000 रुपयांपर्यंत दंड होऊ शकतो. या कामाची अंतिम तारीख ३१ मार्च २०२२ आहे.

31 मार्च 2022 पर्यंत पॅन आणि आधार लिंक करणाऱ्यांना 1,000 रुपये शुल्क भरावे लागेल, असे आयकर विभागाकडून सांगण्यात आले आहे. जर तुम्ही असे केले नाही तर तुम्हाला म्युच्युअल फंड, स्टॉक, बँक खाती उघडण्याचे काम करता येणार नाही.

यासोबतच 31 मार्चनंतर पॅन आणि आधार लिंक न केल्यास 10,000 रुपयांचा दंडही भरावा लागणार आहे. त्यामुळे आजच आधार आणि पॅन लिंक लवकरात लवकर करा.

आधार पॅन लिंक करण्यासाठी, प्रथम इन्कम टॅक्स ई-फायलिंग वेबसाइटवर जा आणि लिंक आधार पर्यायावर क्लिक करा. येथे विचारलेले सर्व तपशील भरा आणि नंतर एका पानावर पॅन क्रमांक, आधार क्रमांक भरा. त्यानंतर कॅप्चा कोड भरा आणि आधार लिंकवर क्लिक करा. यासोबत तुमचे आधार आणि पॅन कार्ड एकमेकांशी लिंक केले जाईल.

2 thoughts on “PAN-AADHAAR Link: शक्य तितक्या लवकर आधार पॅनशी लिंक करा, अन्यथा तुम्हाला 10,000 पर्यंत दंड भरावा लागू शकतो.”

Leave a Comment