solar energy: सरकारने नवीन योजना सुरू केली आहे. प्रत्येक नागरिकाला आता त्यांच्या घरी सौर पॅनेल मिळणार, कुठे अर्ज करायचा ते पहा

Solar Panel: commercial solar panel हॅलो फ्रेंड्स भारतात, सरकारने एक नवीन योजना आणली आहे ज्यामध्ये घरांच्या छतावर सौर पॅनेल बसवले जातील. खरे तर विजेचे संकट पाहता शासनाने ही छत योजना सुरू केली आहे. portable solar या अंतर्गत 31 मार्च 2026 पर्यंत सर्वसामान्य लोकांना त्यांच्या घराच्या छतावर कमी खर्चात सौर पॅनेल बसवता येणार आहेत. अशा स्थितीत ती बसवायची की नाही, त्यातून काय फायदा होणार, असा प्रश्न पडतो. एक उदाहरण वापरून ते तुम्हाला समजावून सांगण्याचा प्रयत्न करूया.foldable solar panel

भारतातील पहिले ‘सोलर व्हिलेज’

solar panel efficiency गुजरातमधील ‘मोढेरा’ नावाच्या गावाला ‘सोलर व्हिलेज’ असे म्हणतात कारण इथे तुम्हाला प्रत्येक दुसऱ्या घराच्या छतावर सोलर पॅनल्स आढळतील. folding solar panelsसौर ऊर्जा (सौर पॅनेल) 24×7 सह कार्य करते. या गावातल्या प्रत्येक घराला त्यातून वीज मिळते, म्हणजेच ते स्वतःच्या वापरासाठी वीज निर्माण करते. loom solarत्यामुळे घराघरांत वीजबिल कमी किंवा येत नाही.solar providers

तुम्ही योजनेसाठी अर्ज कसा करू शकता हे पाहण्यासाठी

येथे क्लिक करा

Leave a Comment