pm kisan List: या तारखेला बँक खात्यात 2000 हजार रुपये जमा होतील लाभार्थी यादी पहा

pm kisan: देशातील शेतकऱ्यांचे उत्पन्न वाढवण्यासाठी केंद्र आणि राज्य सरकारे नावाच्या योजना राबवतात. प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी (पीएम किसान योजना) ही लोकप्रिय योजना त्यापैकी एक आहे. या योजनेत शेतकऱ्यांना दरवर्षी ६ हजार रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाते. दोन हजारांचे तीन हप्ते लाभार्थी, पात्र शेतकऱ्यांच्या खात्यावर जमा आहेत. अल्पभूधारक शेतकऱ्यांसाठी ही योजना वरदान ठरत आहे. या योजनेच्या 16व्या हप्त्याची शेतकरी वाट पाहत आहेत. त्यांच्यासाठी आनंदाची बातमी आली आहे. हा हप्ता कधी जमा होणार?

लाभार्थी यादीतील नाव पहा 

या योजनेतील 12वा हप्ता ऑक्टोबर 2022 मध्ये जमा करण्यात आला. 13वा हप्ता फेब्रुवारी 2023 मध्ये जमा करण्यात आला. 14वा हप्ता 27 जुलै रोजी जमा झाला. केंद्राने नोव्हेंबर महिन्यात 15 वा हप्ता जमा केला होता. सुमारे पाच महिन्यांच्या अंतराने ही रक्कम शेतकऱ्यांच्या खात्यावर जमा झाली आहे. आता 16व्या हप्त्याची प्रतीक्षा आहे. शेतकऱ्यांना प्रत्येकी 2000 रुपये असे एकूण 6 हजार रुपये दिले जातात. डीबीटीद्वारे ही रक्कम लाभार्थ्यांच्या खात्यात जमा केली जाते.

लाभार्थी यादीतील नाव पहा 

लाभार्थी शेतकऱ्यांनाही फायदा होतो

अनेक शेतकऱ्यांनी या योजनेचा लाभ घेणे बंद केले आहे. कागदपत्रे सादर न केल्याने हप्ता थांबला आहे. आता हा प्रश्न सुटणार आहे. यासाठी केंद्रीय कृषी मंत्रालय हे विशेष अभियान राबवणार आहे. 12 फेब्रुवारी ते 21 फेब्रुवारी या कालावधीत पीएम किसान सन्मान निधी योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांच्या समस्या आणि अडचणी सोडवण्यासाठी मोहीम राबविण्यात येणार आहे. या मोहिमेत प्रत्येक राज्य सरकार आणि जिल्हा प्रशासन सहभागी होणार आहे. देशभरातील 4 लाखांहून अधिक सामायिक सेवा केंद्रांद्वारे गावोगावी ही मोहीम राबविण्यात येणार आहे.

 

16 वा हप्ता कधी उपलब्ध होईल?

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, लोकसभा निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर लवकरच हप्ते जमा होण्याची शक्यता आहे. पंतप्रधान शेतकरी सन्मान निधी योजनेचा 16 वा हप्ता या फेब्रुवारी किंवा पुढील मार्चमध्ये जमा होण्याची दाट शक्यता आहे. अर्थात केंद्र सरकारने याबाबत अधिकृत घोषणा केलेली नाही.

Leave a Comment