Farmers regular loan waiver: या शेतकऱ्यांना सरकार ५० हजार रुपये देणार आहे.

नियमित कर्जमाफी : farmer loan waiver नमस्कार शेतकरी मित्रांनो आम्ही खूप आनंदाची आणि महत्वाची बातमी घेऊन आलो आहोत शेतकरी मित्रानो नेहमी कर्जमाफी पुन्हा शेतकरी मित्रानो ही सर्वात मोठी बातमी आहे आणि नियमित कर्ज भरणाऱ्या शेतकऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी आहे.

शेतकरी मित्र छत्रपती शिवाजी महाराज कर्जमुक्ती योजना महात्मा फुले कर्म मुक्ती योजना या योजना राज्य सरकारने जाहीर केल्या असून अनेक शेतकऱ्यांना या योजनेचा लाभ मिळाला परंतु जे नियमित कर्ज भरणारे होते.rahul gandhi farm loan waiver

अधिकृत वेबसाईटसाठी 

येथे क्लिक करा 

farmers loan waiver कर्ज फेडताना आमची काय चूक आहे, असा सवाल त्यांनी उपस्थित केला होता, त्यामुळे कर्जफेड करणाऱ्यांना काही ना काही अनुदान मिळावे, असा संताप अनेक शेतकऱ्यांनी सरकारवर व्यक्त केला होता आणि त्यानंतर सरकारने कर्जमाफीसाठी ५० रुपये अनुदान जाहीर केले. खात्यात पैसे जमा नव्हते किंवा काही अडचणी होत्या म्हणून शेतकरी मित्र राज्याचे उपमुख्यमंत्री माननीय देवेंद्रजी फडणवीस बाईटमध्ये बोलताना ते म्हणाले की, नियमित कर्ज भरणाऱ्या शेतकऱ्यांची यादी पाहून ५० हजार रुपये अनुदान शेतकरी बँकेत जमा होईल, अशी तरतूद करण्यात आली असून शेतकऱ्यांचेही मोठे नुकसान झाले आहे.farm loan waivers

शेतकऱ्यांची नियमित कर्जमाफी : आणि नियमित कर्ज भरणाऱ्या शेतकऱ्यांवर अन्याय होणार नाही, यासाठी पात्र शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात ५० हजार रुपये अनुदान जमा करण्याचे आदेश दिले असून शेतकऱ्यांच्या बँकेला लवकरच ५० हजार रुपये मिळतील, अशी ग्वाहीही त्यांनी दिली. आला आहेrahul gandhi news

अधिकृत वेबसाईटसाठी 

येथे क्लिक करा 

या शेतकऱ्यांना मिळेल
राज्यात युतीचे सरकार आल्यानंतर तत्कालीन मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी 2019 मध्ये महात्मा ज्योतिराव फुले शेतकरी कर्जमुक्ती योजना जाहीर केली. मात्र, त्यानंतरfarmer loan waiver india
राज्यात कोरोनाच्या आगमनामुळे कर्जमुक्त योजनेला ब्रेक लागला होता. त्यानंतर दीड लाख ३३३ कोटी ८२ लाखांपर्यंत थकबाकी असलेल्या जिल्हा मध्यवर्ती बँकेतील ४० हजार ९८९ खातेदार, तर इतर बँकांचे ३२ हजार ६६६ शेतकरी ३२१ कोटी २७ लाख रुपये, शेतकऱ्यांची एकूण ६५५ कोटी ४९ लाख रुपयांची कर्जमाफी जिल्ह्यातील रक्कम शासनाने त्या बँकांमध्ये जमा केली आहे. करायला सुरुवात केली. दीड लाखापर्यंतची रक्कम बँकांकडे वर्ग होत असताना, दरवर्षी प्रामाणिकपणे कर्ज भरणाऱ्या शेतकऱ्यांच्या खात्यात ती 50 झाली आहे. आधार प्रमाणीकरणासह 215rahul gandhi latest news
शेतकऱ्यांची दीड लाखापर्यंतची रक्कम अद्याप जमा झालेली नाही

Leave a Comment