ration card: शिधापत्रिकाधारकांसाठी खुशखबर !! श्री रामजन्मभूमी सोहळा आनंदाचा शिधा 2024 मध्ये मिळणार या 6 वस्तू

शिधापत्रिकाधारकांसाठी एक आनंदाची बातमी आहे, श्री रामजन्मभूमी सोहळा आणि छत्रपती शिवाजी महाराज जयंतीनिमित्त तुम्हाला मिळतील सहा वस्तू, कोणत्या वस्तू आहेत आणि कधी मिळणार आहेत.

10 जानेवारी 24 रोजीचा हा मंत्रिमंडळाचा निर्णय आहे. श्री रामप्रांत प्रतिष्ठा सोहळा आणि छत्रपती शिवाजी महाराज जयंती निमित्त 22 जानेवारीपासून पात्र शिधापत्रिकाधारकांना आनंदी अन्न वाटप करण्यास मंत्रिमंडळाने मान्यता दिली आहे. यामध्ये साखर या सहा वस्तूंचा समावेश आहे. , स्वयंपाकाचे तेल, चणाडाळ, रव्याचे पीठ आणि पोहे.

अधिकृत वेबसाईटसाठी

येथे क्लिक करा 

राज्यातील सुमारे १.६८ कोटी शिधापत्रिकाधारकांना अंतोदय अन्न योजना व प्राधान्य कुटुंब शिधापत्रिकाधारकांना तसेच छत्रपती संभाजीनगर व अमरावती विभागातील सर्व जिल्हे तसेच नागपूर विभागातील सर्व जिल्हे आणि वर्धा जिल्ह्यातील १४ शेतकरी आत्महत्याग्रस्तांना आनंदाचे वाटप करण्यात येणार आहे. केसरी दारिद्र्यरेषेवरील शिधापत्रिकाधारक शेतकऱ्यांनाही आनंदाचे वाटप करण्यात येणार आहे

या आनंद शिधावाटपाचा खर्च सुमारे 549 गुण 86 कोटी आहे, 100 रुपये प्रति सवलतीच्या दराने आनंद शिधावाटप संचाला मंत्रिमंडळाने मान्यता दिली असून 22 जानेवारीपासून शिधापत्रिकाधारकांना ही वस्तू देण्यात येणार आहे. यामध्ये एक महत्त्वपूर्ण निर्णय घेण्यात आला. कॅबिनेट बैठक.

अधिकृत वेबसाईटसाठी

येथे क्लिक करा 

Leave a Comment