महा डीबीटी लॉटरी: महा डीबीटी लाभार्थी यादी जाहीर केलेल्या यादीमध्ये तुमचे नाव तपासा

महा डीबीटी लॉटरी: maha dbt lottery महा डीबीटी लाभार्थी यादी जाहीर केलेल्या यादीमध्ये तुमचे नाव तपासा

महा डीबीटी लॉटरी: mahadbt farmer scheme documents upload process लॉटरी हा महा डीबीटी पोर्टलद्वारे आयोजित केलेला साप्ताहिक कार्यक्रम आहे, जो विविध कृषी अवजारांच्या अनुदानासाठी लाभार्थ्यांची निवड करतो. निवडलेल्या लाभार्थ्यांना त्यांच्या नोंदणीकृत मोबाईल नंबरवर सूचना प्राप्त होतात, ज्यात निवडलेल्या वस्तूंसाठी आवश्यक कागदपत्रे अपलोड करण्याच्या प्रक्रियेचा तपशील असतो.mahadbt farmer scheme lottery

महा डीबीटी लाभार्थी यादी पाहण्यासाठी 

इथे क्लिक करा

Mahadbt अनुदानासाठी निवडलेल्या वस्तूंमध्ये रोटाव्हेटर, ट्रॅक्टर, पॉवर टिलर, उलट करता येण्याजोगे नांगर, बियाण्यांसह खत कवायती, डाळ गिरण्या, फलोत्पादन यंत्रे आणि उपकरणे, हाताची साधने, काढणीनंतरचे तंत्रज्ञान, स्वयं-चालित यंत्रे यांचा समावेश आहे. , विशेष कृषी यंत्रे आणि ट्रॅक्टर, इतरांसह.mahadbt farmer lottery

 

lottery list 2023mahadbt सबसिडीसाठी पात्र होण्यासाठी नियुक्त उपकरणे खरेदी करण्यापूर्वी लाभार्थींनी पूर्व-मंजुरी घेणे आवश्यक आहे यावर जोर देणे महत्त्वाचे आहे. खरेदी करण्यापूर्वी पूर्व मंजुरी मिळवण्यात अयशस्वी झाल्यास लाभार्थी अनुदानासाठी अपात्र ठरतो. महा डीबीटी लॉटरीMahadbt lottery

महाडीबीटी शेतकरी योजनेअंतर्गत पात्रता निकष

 • या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी अर्जदार हा महाराष्ट्राचा कायमचा रहिवासी असणे आवश्यक आहे.
 • महा डीबीटी शेतकरी योजनेचा लाभ घेण्यासाठी अर्जदार हा व्यवसायाने शेतकरी असणे अनिवार्य आहे.
 • या योजनेअंतर्गत अर्ज करण्यासाठी राज्यातील शेतकरी अनुसूचित जाती आणि जमातीचा असणे आवश्यक आहे.

महा डीबीटी लाभार्थी यादी पाहण्यासाठी 

इथे क्लिक करा

आवश्यक कागदपत्रे

 • पॅन कार्ड
 • मतदार कार्ड
 • आधार कार्ड
 • जात प्रमाणपत्र
 • आय प्रमाण पत्र
 • बँक खाते पासबुक
 • सक्रिय मोबाइल फोन
 • पासपोर्ट आकाराचा फोटो
 • मूळ पत्ता पुरावा
 • शेतीशी संबंधित जमिनीचे सर्व दाखले

 

Leave a Comment