PMAY List 2023 घरकुल योजना 2023-24 प्रधानमंत्री आवास योजना यादी PDF तपासा (PMAYG-ग्रामीण, PMAY)

How to check Pradhan Mantri Awas Yojana Urban List 2022-23 2015 मध्ये सुरू करण्यात आलेली, Pradhan Mantri Awas Yojana (PMAY) भारतातील शहरी आणि ग्रामीण भागात परवडणारी घरे मिळवण्यासाठी गरिबांना मदत करते. प्रधानमंत्री आवास योजना ग्रामीण (PMAY G) ची मुदत 2024 पर्यंत वाढवण्यात आली आहे. पक्क्या घरांचे एकूण उद्दिष्ट देखील 2.95 कोटी घरांचे सुधारित करण्यात आले आहे. ‘सर्वांसाठी घरे’ मिशनला चालना देण्यासाठी, केंद्रीय अर्थसंकल्प 2022-23 मध्ये, अर्थमंत्र्यांनी 2023 पर्यंत 80 लाखांहून अधिक परवडणारी घरे बांधण्याची आणि वितरित करण्याची शिफारस केली आहे.

तुम्ही या योजनेतील लाभार्थ्यांपैकी एक असाल तर, 2022-23 लाभार्थ्यांच्या PMAY यादीमध्ये तुमचे नाव तपासण्यासाठी येथे चरण-दर-चरण मार्गदर्शक आहे. एकदा तुम्ही Pradhan Mantri Awas Yojana अंतर्गत PMAY अर्ज प्रक्रिया पूर्ण केल्यानंतर, तुमच्याकडे संदर्भ क्रमांक असणे आवश्यक आहे. PMAY अर्जाच्या स्थितीचा मागोवा घेण्यासाठी उक्त संदर्भ क्रमांक आवश्यक असेल.

Leave a Comment