Crop Insurance या जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांना मिळणार दुप्पट पिक विमा नुकसान भरपाई

यंदा राज्यात झालेल्या पावसाने शेतकऱ्यांच्या पिकांचे अतोनात नुकसान झाले आहे. आमच्या बातम्या अतिवृष्टीच्या नुकसानभरपाई बद्दल महत्त्वपूर्ण आणि उत्साहवर्धक अद्यतने प्रदान करतात. दुहेरी पीक विम्याने या भागात तातडीने मदत जाहीर केली आहे. यासंदर्भातील शासन निर्णय महाराष्ट्र सरकारने नुकताच जाहीर केला. हा शासन निर्णय 2 नोव्हेंबर 2022 रोजी जाहीर करण्यात आला. दुहेरी पीक विमा

दुहेरी पीक विम्याअंतर्गत, ऑगस्ट ते 40 ऑक्टोबर 2022 या कालावधीत राज्यातील विविध प्रांतांमध्ये अतिवृष्टीमुळे झालेल्या पुराच्या नुकसानासाठी सरकार शेतकऱ्यांना वाढीव मदत देईल. एक सरकारी आदेश जारी करण्यात आला आहे. त्याऐवजी आता 6,800 रुपयांवरून जिल्ह्यातील पिकांना 13,000 रुपये दर मिळत आहे.

यादी पाहणायसाठी

येथे क्लिक करा 

शेतकरी आणि बागायती पिकांना हेक्टरी 13 हजार रुपये आणि प्रति हेक्टरी 27 हजार रुपये देण्यात येणार असल्याची माहिती देण्यात आली आहे. यात बारमाहींचा समावेश आहे. शासन निर्णयाची लिंक खाली देत आहे. तुम्ही तिथे जाऊन सर्व माहिती पाहू शकता. तुम्ही खालील लिंकवरून अधिक माहिती मिळवू शकता. दुहेरी कापणी विमा

जिरायत पीक नुकसान भरपाई प्रचवलंत दर 6800 रुपये प्रति हेक्टर दोन हेक्टर मर्यादा आणि वाढीव दर रुपये 13 हजार 600 रुपये प्रति हेक्टर तीन हेक्टर मर्यादित बागायत पिक विमा नुकसान भरपाई 13 हजार 500 रुपये प्रति हेक्टर दोन हेक्टर मर्यादित. वाढीव दर 27,000 हजार प्रती हेक्टर 3 हेक्टर मर्यादेत बहुवार्षिक पिक विमा नुकसान भरपाई 18,000 प्रती हेक्टर 2 हेक्टर मर्यादित. वाढीव दर: 36,000 प्रती हेक्टर 3 हेक्टर मर्यादित.

Leave a Comment