PM Kisan Yojana 12th installment | पीएम किसान योजना 12 वा हप्ता: रु 2000 लवकरच जारी होणार | पले नाव आहे का पहा ?

PM Kisan Yojana 12th installment नरेंद्र मोदींच्या नेतृत्वाखालील केंद्र सरकार या महिन्यात प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी (PM-KISAN) योजना (योजना) चा 12 वा हप्ता जारी करेल अशी अपेक्षा आहे. तथापि, ज्या शेतकऱ्यांनी अद्याप त्यांचे eKYC पूर्ण केले नाही त्यांना 12 व्या हप्त्याची रक्कम मिळणार नाही

पीएम किसान वेबसाइटनुसार, “पीएमकिसान नोंदणीकृत शेतकऱ्यांसाठी eKYC अनिवार्य आहे. OTP आधारित eKYC PMKISAN पोर्टलवर उपलब्ध आहे. किंवा बायोमेट्रिक आधारित eKYC साठी जवळच्या CSC केंद्रांशी संपर्क साधला जाऊ शकतो.” यापूर्वी सरकारने सर्व PMKISAN लाभार्थ्यांसाठी eKYC ची अंतिम मुदत 31 ऑगस्ट 2022 पर्यंत वाढवली होती.

यादीत नाव पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा 

आतापर्यंत नोंदणीकृत शेतकऱ्यांसाठी पीएम किसान योजनेचे 11 हप्ते जारी करण्यात आले आहेत. नुकताच 2000 रुपयांचा हप्ता 30 मे 2022 रोजी थेट 10 कोटी खात्यांमध्ये हस्तांतरित करण्यात आला. पंतप्रधान मोदींनी जानेवारी 2022 मध्ये 10 वा हप्ता वितरित केला. PM किसान लाभ दर चार महिन्यांच्या अंतराने वितरित केले जात असल्याने, ते अपेक्षित आहे लाभार्थ्यांना लवकरच आगामी हप्ता मिळेल. चार महिन्यांचा तर्क पाहता, पंतप्रधान दिवाळीच्या आसपास 12 वा हप्ता जारी करू शकतात.

PM किसान सन्मान निधी योजना 12वा हप्ता: शिल्लक तपासण्यासाठी पायऱ्या

 • सरकारच्या अधिकृत वेबसाइटवर जा – https://pmkisan.gov.in/
 • आता होमपेजवर ‘फार्मर्स कॉर्नर सेक्शन’ शोधा.
 • ‘लाभार्थी स्थिती’ पर्याय निवडा. येथे, लाभार्थी त्याच्या अर्जाची स्थिती तपासू शकतो.
 • यादीत शेतकऱ्याचे नाव आणि त्याच्या बँक खात्यावर पाठवलेली रक्कम असेल.
 • आता तुमचा आधार क्रमांक किंवा खाते क्रमांक किंवा मोबाईल क्रमांक टाका.
 • त्यानंतर ‘डेटा मिळवा’ वर क्लिक करा

पीएम किसान सन्मान निधी योजना: ई-केवायसी प्रक्रिया ऑनलाइन पूर्ण करण्यासाठी चरण-दर-चरण मार्गदर्शक

 • पीएम किसानच्या अधिकृत वेबपेजला भेट द्या https://pmkisan.gov.in/
 • पृष्ठाच्या उजव्या बाजूला उपलब्ध असलेल्या eKYC पर्यायावर क्लिक करा.
 • आधार कार्ड नंबर, कॅप्चा कोड टाका आणि सर्च वर क्लिक करा.
 • आधार कार्डशी लिंक केलेला मोबाईल नंबर टाका.
 • ‘Get OTP’ वर क्लिक करा आणि निर्दिष्ट फील्डमध्ये OTP प्रविष्ट करा.
 • सर्व माहिती जुळल्यास eKYC यशस्वीरित्या पूर्ण केले जाईल; नसल्यास, ते नाकारले जाईल.
 • लाभार्थ्यांनी हे लक्षात घ्यावे की त्यांनी चुकीची घोषणा केल्यास, ते हस्तांतरित आर्थिक लाभाच्या वसुलीसाठी तसेच अतिरिक्त कायदेशीर दंडासाठी जबाबदार असतील.

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की सरकारने सर्व लाभार्थ्यांना eKYC पूर्ण करणे अनिवार्य केले आहे. “पीएमकिसान नोंदणीकृत शेतकऱ्यांसाठी eKYC अनिवार्य आहे. OTP आधारित eKYC PMKISAN पोर्टलवर उपलब्ध आहे. किंवा बायोमेट्रिक आधारित eKYC साठी जवळच्या CSC केंद्रांशी संपर्क साधला जाऊ शकतो,” योजनेच्या अधिकृत वेबसाइटनुसार.

Leave a Comment