NREGA Job Card List Maharashtra 2022 | nrega.nic.in | नरेगा जॉब कार्ड लिस्ट महाराष्ट्र 2022

NREGA Job Card List Maharashtra 2022 नरेगा जॉब कार्ड लिस्ट महाराष्ट्र: नरेगा जॉब कार्ड लिस्ट महाराष्ट्र 2022 या पोस्टमध्ये आपण mgnrega जॉब कार्ड लिस्ट महाराष्ट्र ऑनलाइन कशी तपासायची हे जाणून घेणार आहोत ? महात्मा गांधी रोजगार हमी योजना ही सरकारच्या प्रमुख योजनांपैकी एक आहे. या अंतर्गत गरीब कुटुंबांना त्यांच्या ग्रामपंचायतीतच रोजगार उपलब्ध करून दिला जातो. त्यामुळे स्थलांतराला मोठ्या प्रमाणात आळा बसला आहे. मात्र या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी जॉब कार्डधारकांच्या यादीत नाव असणे आवश्यक आहे. तर इथे आम्ही अगदी सोप्या पद्धतीने सांगत आहोत की ऑनलाइन मनरेगा जॉब कार्ड लिस्ट महाराष्ट्र कशी तपासायची ? नरेगा जॉब कार्ड लिस्ट महाराष्ट्र 2022

महाराष्ट्रातील मनरेगा जॉब कार्डची यादी ऑनलाइन उपलब्ध आहे याची संपूर्ण यादी तुम्ही येथे पाहू शकता. या यादीत समाविष्ट असलेल्या सर्व जिल्ह्यांची जॉब कार्ड ऑनलाइन काढता येतील. नरेगा जॉब कार्ड लिस्ट महाराष्ट्र 2022

Ahmednagar (अहमदनगर) Nagpur (नागपुर )Akola (अकोला) Nanded (नांदेड़) Amravati (अमरावती) Nandurbar (नंदुरबार) Aurangabad (औरंगाबाद) Nashik (नाशिक) Beed (भंडारा )Osmanabad (उस्मानाबाद) Bhandara (बोली) Palghar (पालघर) Buldhana (बुलढाणा) Parbhani (परभणी) Chandrapur (चंद्रपुर) Pune (पुणे) Dhule (धुळे) Raigad (रायगड) Gadchiroli (गडचिरोली)Ratnagiri (रत्नागिरि)Gondia (गोंदिया)Sangli (सांगली)Hingoli (हिंगोली) Satara (सातारा ) Jalgaon (जळगाव) Sindhudurg (सिंधुदुर्ग) Jalna (जालना) Solapur (सोलापुर) Kolhapur (कोल्हापुर) Thane (ठाणे) Latur (लातूर) Wardha (वर्धा) Mumbai City (मुंबई शहर) Washim (वाशिम) Mumbai Suburban (मुंबई उपनगरीय) Yavatmal (यवतमाल)

नरेगा जॉब कार्ड लिस्ट महाराष्ट्र २०२२ ऑनलाइन कशी तपासायची?
महाराष्ट्र ग्रामपंचायत जॉबकार्ड धारकांची यादी ऑनलाइन तपासण्यासाठी, आम्हाला भारत सरकारच्या ग्रामीण विकास मंत्रालयाच्या अधिकृत वेबसाइटवर जावे लागेल आणि यादी पाहण्यासाठी विहित प्रक्रिया पूर्ण करावी लागेल. त्याची स्टेप बाय स्टेप माहिती येथे दिली आहे. प्रथम तुम्ही ते काळजीपूर्वक वाचा आणि तुम्हाला सांगितल्याप्रमाणे करत जा.

Step 1: वेब पोर्टल nrega.nic.in उघडा
सर्वप्रथम तुमच्या मोबाईल किंवा संगणकावर कोणतेही इंटरनेट वेब ब्राउझर उघडा. यानंतर सर्च बॉक्समध्ये nrega.nic.in टाइप करून एंटर करा. किंवा येथे दिलेली थेट लिंक वापरा. यासह तुम्ही थेट अधिकृत वेबसाइटवर जाण्यास सक्षम असाल – येथे क्लिक करा

Step 2: जॉब कार्ड्स पर्याय निवडा
ग्रामीण विकास मंत्रालयाची अधिकृत वेबसाइट उघडल्यानंतर, तुम्हाला स्क्रीनवर बरेच वेगवेगळे पर्याय दिसतील. मनरेगा यादी पाहण्यासाठी, खालीलप्रमाणे अहवाल विभागात जा. येथे तुम्हाला Job Cards चा पर्याय दिसेल. सूची तपासण्यासाठी हा पर्याय निवडा.

Step 3: महाराष्ट्र निवडा
पुढील चरणात, तुम्हाला स्क्रीनवर सर्व राज्यांची नावे दिसेल. येथे तुम्हाला कोणते राज्य लिस्ट पाहायचे आहे ते निवडावे लागेल. आपल्याला महाराष्ट्राची जॉब कार्ड लिस्ट पहायची आहे, म्हणून येथे महाराष्ट्र निवडा.

Step 4: वर्ष, जिल्हा, गट आणि ग्रामपंचायत निवडा
आता सर्वप्रथम तुम्हाला कोणत्या वर्षी जॉब कार्डची यादी तपासायची आहे ते निवडावे लागेल. उदाहरणार्थ, 2020-21 किंवा 2022-23 वर्ष निवडल्यानंतर, तुमच्या जिल्ह्याचे नाव निवडा, नंतर ब्लॉकचे नाव निवडा, नंतर तुमच्या ग्रामपंचायतीचे नाव निवडा. सर्व तपशील निवडल्यानंतर, खालील Proceed पर्यायावर निवडा.

Step 5: नरेगा जॉब कार्ड लिस्ट तपासा
सर्व तपशील निवडताच, तुम्ही निवडलेल्या ग्रामपंचायतीची नरेगा जॉब कार्ड यादी उघडेल. येथे तुम्ही तुमचे नाव तपासू शकता. यासोबतच तुमच्या ग्रामपंचायतीमधील मनरेगाच्या यादीत किती लोकांची नावे आहेत हेही तुम्ही पाहू शकता.

जॉब कार्ड महाराष्ट्र प्रश्न (FAQ)
नरेगा जॉब कार्ड लिस्ट महाराष्ट्र 2022 पाहण्यासाठी वेबसाइट कोणती आहे ?
ग्रामीण विकास मंत्रालयाने जॉब कार्डशी संबंधित अधिकृत वेबसाइट उपलब्ध करून दिली आहे. या वेब पोर्टलचा वेब पत्ता आहे – nrega.nic.in, जॉब कार्ड लिस्ट किंवा त्याच्याशी संबंधित इतर माहितीसाठी तुम्ही या वेब पोर्टलला भेट देऊ शकता.

नरेगा जॉब कार्ड लिस्ट महाराष्ट्र 2022  यादी महाराष्ट्र ऑनलाइन कशी तपासायची?
यासाठी सर्वप्रथम nrega.nic.in या वेब पोर्टलवर जा. त्यानंतर जॉब कार्डचा पर्याय निवडा. त्यानंतर तुम्ही तुमचा जिल्हा, ब्लॉक आणि ग्रामपंचायत निवडून यादी काढू शकता.

तुमचा जॉब कार्ड नंबर ऑनलाइन कसा शोधायचा?
जर तुम्हाला तुमचा जॉब कार्ड क्रमांक माहित नसेल, तर तुम्ही ते ऑनलाइन काढू शकता. यासाठी nrega.nic.in ही वेबसाइट उघडा आणि जॉब कार्ड्स पर्याय निवडा. त्यानंतर तुमचे राज्य, जिल्हा, ब्लॉक आणि पंचायतीचे नाव निवडा. यानंतर तुमच्या पंचायतीची यादी उघडेल. तुमचे नाव या यादीत असेल. तुमचा जॉब कार्ड नंबरही नावापुढे लिहिला जाईल.

नरेगा जॉब कार्डशी संबंधित समस्येसाठी कोठे संपर्क साधावा?
जर तुमचे जॉब कार्ड तयार होत नसेल, किंवा तुम्हाला पैसे मिळत नसतील किंवा जॉबकार्डशी संबंधित इतर कोणतीही समस्या असेल, तर तुमच्या ग्रामपंचायत कार्यालयाशी संपर्क साधा. तिथेही तुमची समस्या सुटत नसेल, तर तुम्ही तुमची समस्या तुमच्या ब्लॉक आणि जिल्हा कार्यालयातील संबंधित अधिकाऱ्यालाही सांगू शकता.

Leave a Comment