ई-श्रम कार्डमध्ये नोंदणी झाली नसेल तर लवकर करा | eshram.gov.in | खात्यात महिन्याला 1000 रुपये येतील | कामगार नोंदणी

ई-श्रम कार्ड: जर तुम्ही अद्याप ई-श्रम पोर्टलवर नोंदणी केली नसेल, तर ते त्वरित पूर्ण करा. या योजनेसाठी नोंदणी करणाऱ्यांची संख्या २७ कोटींच्या पुढे गेली आहे. [kamgar yojana 2022]

ई-श्रम कार्ड: जर तुम्ही अद्याप ई-श्रम पोर्टलवर नोंदणी केली नसेल, तर ते त्वरित पूर्ण करा. [csc e-Shram card registration 2022] या योजनेसाठी नोंदणी करणाऱ्यांची संख्या २७ कोटींच्या पुढे गेली आहे. यावर असंघटित क्षेत्रातील कामगारांनी उपोषण केले आहे. आतापर्यंत या योजनेअंतर्गत ई-श्रम पोर्टलवर 27 कोटी 09 लाख 39 हजार 540 लोकांनी नोंदणी केली असून या लोकांना ई-श्रमिक कार्ड जारी करण्यात आले आहेत.

यूपी सरकार दरमहा 1000 रुपये देत आहे
केंद्र सरकारने देशातील मजुरांसाठी ही योजना सुरू केली आहे. यूपी सरकारने या योजनेअंतर्गत गरीब मजुरांना दरमहा 1000 रुपये भत्ताही दिला आहे. याशिवाय सरकार कामगारांना 2 लाख रुपयांचा अपघात विमाही देत ​​आहे. [maharashtra eshram card yojana Registration] जर तुम्ही अद्याप या योजनेत नोंदणी केली नसेल, तर लगेच करा, तुम्ही नोंदणी कशी करू शकता ते आम्ही तुम्हाला सांगतो-

ई-श्रम कार्ड नोंदणीसाठी आवश्यक कागदपत्रे

आधार कार्ड
पॅन कार्ड
पासपोर्ट आकाराचा फोटो
मोबाईल नंबर
बँक खाते विवरण

मी नोंदणी कशी करू शकतो ?
या योजनेअंतर्गत नोंदणी करण्यासाठी, तुम्हाला तुमच्या फोनमधील ई-श्रम मोबाईल ऍप्लिकेशनवर जावे लागेल किंवा तुम्ही अधिकृत वेबसाइटलाही भेट देऊ शकता. याशिवाय पोस्ट ऑफिसच्या कॉमन सर्व्हिस सेंटर, स्टेट सर्व्हिस सेंटर किंवा डिजिटल सेवा केंद्राशी संपर्क साधू शकता. labour card online apply

स्थिती तपासू शकतो
याशिवाय या योजनेत तुम्हाला 2 लाख रुपयांचा अपघात विमाही मिळेल. या योजनेच्या माध्यमातून खातेदारांना लवकरच पेन्शनची सुविधाही मिळणार आहे. त्यासाठी सध्या जोरदार तयारी सुरू आहे. याशिवाय तुम्ही पोस्ट ऑफिस किंवा बँकेत जाऊन तुमची स्थिती तपासू शकता.

लाभ कोणाला मिळतो ?
[e shram card ke fayde] या योजनेचा लाभ असंघटित क्षेत्रातील कामगारांना मिळणार आहे. याशिवाय रिक्षावाले, रस्त्यावरील फेरीवाले, घोडेवाले, हातगाडीचालक, नाई, धोबी, शिंपी, मोची, फळे, भाजीपाला, दूध विक्रेते अशा अनेक प्रकारचा लोकांचा त्यात समावेश करण्यात आला आहे.

योगी सरकारने हा निर्णय घेतला होता
उत्तर प्रदेशच्या योगी सरकारने डिसेंबर 2021 मध्ये निर्णय घेतला होता की मार्च 2022 पर्यंत ई-श्रम कार्डधारकांना दरमहा 500 रुपये आर्थिक मदत दिली जाईल. या अंतर्गत सरकारने ई-श्रम कार्डधारकांना 1000 रुपयांची आर्थिक मदत जारी केली आहे. [श्रमिक लेबर कार्ड योजना]

योजनेचे फायदे
ई-श्रमिकांना सरकारकडून 1000 रुपये भत्ता मिळतो. याशिवाय 2 लाख रुपयांचा अपघात विमाही उपलब्ध आहे. कामगारांसाठी येणाऱ्या कोणत्याही सुविधेचा थेट लाभ मिळेल. ई श्रम कार्ड रजिस्ट्रेशन

 

2 thoughts on “ई-श्रम कार्डमध्ये नोंदणी झाली नसेल तर लवकर करा | eshram.gov.in | खात्यात महिन्याला 1000 रुपये येतील | कामगार नोंदणी”

Leave a Comment