पीएम किसान स्थिती 10 वी किस्ट तारीख, 2000 रुपयाचा हप्ता चेक | pmkisan.nic.in

पीएम किसान स्थिती – 10वी किस्‍त तारीख जी 15 डिसेंबर 2021 आहे, पीएम किसानच्‍या अधिकृत वेबसाइटवर, पेमेंटची स्‍थिती कशी तपासायची आणि पीएम किसान च्‍या 10व्‍या हप्‍प्‍याच्‍या अपडेटमध्‍ये खूप उपयुक्त ठरतील अशा महत्त्वाच्या लिंक्स. प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजना 2018 मध्ये PM मोदींनी सुरू केली होती आणि आतापर्यंत अनेक लाभार्थ्यांनी PM किसान सन्मान निधी योजनेचा लाभ घेतला आहे. तुम्ही अधिकृत pmkisan.nic.in वेबसाइटवर तुमच्या पेमेंटची स्थिती तपासू शकता. तुम्ही नवीन शेतकरी म्हणून पंतप्रधान किसान सन्मान निधी योजनेमध्ये नोंदणी करू शकता आणि पंतप्रधान किसान योजनेच्या लाभांचा आनंद घेऊ शकता.

पीएम किसान कार्यक्रम काय आहे ?
PM किसान कार्यक्रम हा लहान आणि अल्पभूधारक शेतकऱ्यांसाठी संपूर्ण केंद्र सरकारचा निधी असलेला केंद्रीय क्षेत्रातील कार्यक्रम आहे. ती 1 डिसेंबर 2018 रोजी लागू झाली. या योजनेत शेतकर्‍यांच्या जमिनीला तीन हप्त्यांमध्ये प्रतिवर्षी 6,000 रुपयांची मदत देण्याची तरतूद आहे. राज्य सरकार आणि केंद्रशासित प्रदेश प्रशासनाच्या पाठिंब्याने, शेतकरी कुटुंबांना कार्यक्रमासाठी मदत करणारे शेतकरी म्हणून ओळखले जाईल. हा निधी थेट लाभार्थ्यांच्या बँक खात्यात वर्ग केला जाईल. येथे कुटुंबाच्या व्याख्येमध्ये पती, पत्नी आणि अल्पवयीन मुले यांचा समावेश होतो.

PM KISAN नुसार पात्रता निकष
या योजनेअंतर्गत जमिनीची मालकी असलेल्या सर्व शेतकरी कुटुंबांना लाभ मिळू शकतो. जमीन मालक शेतकर्‍यांचे कुटुंब हे पती, पत्नी आणि संबंधित राज्याच्या किंवा केंद्रशासित प्रदेशाच्या कॅडस्ट्रेनुसार जिरायती जमीन असलेले पती, पत्नी आणि अल्पवयीन मुले असलेले कुटुंब असे शासनाच्या मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार परिभाषित केले आहे.

लाभार्थी ओळखण्यासाठी विद्यमान जमीन कार्यकाळ प्रणाली वापरली जाते.

पीएम किसान अपवर्जन श्रेणी
उच्च आर्थिक स्थितीचे लाभार्थी खालील श्रेणीतील लाभार्थी या योजनेचा लाभ घेऊ शकणार नाहीत.

प्रत्येक संस्थाचालक.
खालीलपैकी एक किंवा अधिक श्रेणीतील प्रजननकर्त्यांची कुटुंबे:
घटनात्मक कार्यांचे वर्तमान आणि भूतकाळ धारक.
विद्यमान आणि माजी मंत्री, राज्यमंत्री, पंचायतींचे जिल्हाध्यक्ष, महानगरपालिकांचे महापौर, लोकसभा किंवा राज्यसभेचे सदस्य किंवा राज्य विधानसभेचे किंवा राज्य विधान परिषदांचे सदस्य.
सर्व सेवानिवृत्त आणि सक्रिय कर्मचारी आणि केंद्रीय किंवा राज्य सरकारच्या मंत्रालये किंवा कार्यालये किंवा विभाग आणि त्याच्या फील्ड युनिट्स किंवा केंद्र / राज्य PES आणि सरकारच्या अंतर्गत सहायक कार्यालये किंवा स्वायत्त संस्था आणि कर्मचारी स्थानिक प्राधिकरणांचे नागरी सेवक. (वर्ग IV / मल्टीटास्किंग कर्मचारी / गट डी कर्मचारी वगळून).
10,000 आणि त्याहून अधिक मासिक पेन्शन असलेले कोणतेही सेवानिवृत्त किंवा सेवानिवृत्त (वर्ग IV / मल्टीटास्किंग / गट डी कर्मचारी वगळता)
गेल्या कर वर्षात आयकर भरणारा कोणीही.
अभियंता, डॉक्टर, चार्टर्ड अकाउंटंट, वकील, वास्तुविशारद असे व्यावसायिक व्यावसायिक संघटनांमध्ये नोंदणी करतात आणि सराव करून व्यवसायाचा सराव करतात.

PM-KISAN पेमेंट कसे तपासायचे?

Step 1: https://pmkisan.gov.in/ अधिकृत वेबसाइटला भेट द्या.

Step 2: सर्वात वर, “शेतकरी कॉर्नर” पर्याय आहे आणि दिलेल्या पर्यायाची लिंक निवडा.

Step 3: लाभार्थी स्थिती पर्याय निवडा जेथे तुम्ही विनंतीची स्थिती तपासू शकता. स्थितीवर, एक सूची असेल ज्यामध्ये शेतकऱ्याचे नाव आणि त्याच्या बँक खात्यात पाठवलेली रक्कम असेल.

Step 4: दुसरा आधार क्रमांक, खाते क्रमांक किंवा सेल फोन नंबर एंटर करा.

Step ५: शेवटी, “डेटा मिळवा” वर टॅप करा.

Leave a Comment