पॅन-आधार लिंक ही आहे प्रक्रिया | How to link Aadhaar with PAN card online step by step

how link pan with aadhar :तुमचे पॅन कार्ड आधारशी लिंक करणे खूप महत्त्वाचे आहे कारण जर ३१ मार्चपर्यंत आधार-पॅन लिंक केले नाही तर पॅन कार्डचा काहीही उपयोग होणार नाही म्हणजेच निष्क्रिय होईल. याशिवाय, आयकर कायद्याच्या कलम 272B अन्वये, जर पॅनकार्ड निर्धारित कालावधीत आधारशी लिंक केले नाही तर 10 हजार रुपयांचा दंड भरावा लागू शकतो.

पॅन कार्ड निष्क्रिय केल्याने तुमच्यावर किती परिणाम होतो याचा अंदाज यावरून लावला जाऊ शकतो की बँकेत खाते उघडण्यासाठी, म्युच्युअल फंड किंवा शेअर्स खरेदी करण्यासाठी, अगदी 50,000 रुपयांपेक्षा जास्त रोखीच्या व्यवहारांसाठीही पॅन कार्ड अनिवार्य आहे. अशा परिस्थितीत तुम्ही या सर्व गोष्टी करू शकणार नाही. अशा परिस्थितीत, तुम्ही तुमच्या पॅन कार्डची स्थिती तुम्ही आधारशी लिंक केली आहे की नाही हे तपासले पाहिजे आणि जर तुमच्याकडे नसेल तर ते 31 मार्चपर्यंत नक्कीच करा.

अशे करा लिंक ( How to link Aadhaar with PAN card online step by step )

Step 1: https://www.incometaxindiaefiling.gov.in/home वर जा.

Step 2: डावीकडील Quick Links विभागात ‘Link Aadhar’ वर क्लिक करा.

Step 3: आता जे पेज उघडेल त्यात तुम्हाला पॅन, आधार क्रमांक आणि आधारवर तुमचे नाव भरावे लागेल.

Step 4: जर तुमच्या आधारमध्ये फक्त जन्म वर्ष नमूद असेल, तर तुम्हाला या पर्यायावर खूण करावी लागेल- ‘माझ्याकडे आधार कार्डमध्ये फक्त जन्म वर्ष आहे’.

Step 5: त्यानंतर कॅप्चा कोड टाका आणि आधार लिंकवर क्लिक करा.

Step 6: यानंतर एक पुष्टीकरण पृष्ठ उघडेल जे दर्शवेल की पॅन यशस्वीरित्या आधारशी जोडला गेला आहे.

Leave a Comment