India Post GDS Cut Off 2023 ग्रामीण डाक सेवक २०२३ Gramin Dak Sevak 1st DV List, SC ST OBC General

India Post GDS Result 2023 & Merit List Download Link इंडिया पोस्ट GDS कट ऑफ 2023 लवकरच अधिकाऱ्यांनी जाहीर केले आहे. मिळालेल्या अर्जांची संख्या, परीक्षेला बसलेल्या उमेदवारांची संख्या आणि परीक्षेची काठीण्य पातळी यावर आधारित कट ऑफ गुण निश्चित करण्यात आले आहेत. सामान्य श्रेणीसाठी कट ऑफ मार्क 50% आहे आणि SC/ST/OBC श्रेणीसाठी 45% आहे. ज्या उमेदवारांनी कट ऑफ गुणांपेक्षा जास्त गुण मिळवले आहेत त्यांची पुढील निवड फेरीसाठी निवड केली जाईल. official website of India Post, indiapostgdsonline.gov.in.

recruitment to GDS posts पुढील निवड फेरीसाठी पात्र होण्यासाठी उमेदवाराने मिळवलेले किमान गुण म्हणजे इंडिया पोस्ट GDS कट ऑफ. प्राप्त झालेल्या अर्जांची संख्या, परीक्षेला बसलेल्या उमेदवारांची संख्या आणि परीक्षेची अडचण पातळी यावर आधारित अधिकारी कट ऑफ गुण ठरवतात. सामान्य श्रेणीसाठी कटऑफ मार्क 50% आहे आणि SC/ST/OBC श्रेणीसाठी 45% आहे. ज्या उमेदवारांनी कट ऑफ गुणांपेक्षा जास्त गुण मिळवले आहेत त्यांची पुढील निवड फेरीसाठी निवड केली जाईल.

निकाल आणि कट ऑफ पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा 

इंडिया पोस्ट GDS कट ऑफ 2023
The India Post Department प्रत्येक राज्यासाठी इंडिया पोस्ट GDS कट ऑफ 2023 पोस्ट विभाग त्यांच्या अधिकृत वेबसाइटवर प्रसिद्ध करेल. ग्रामीण डाक सेवक पदासाठी निवड होण्यासाठी उमेदवाराने प्राप्त केलेला India Post GDS 2023 Merit List किमान गुण हा इंडिया पोस्ट GDS कट ऑफ आहे. इंडिया पोस्ट GDS कट ऑफ राज्यानुसार प्रत्येक राज्यासाठी भिन्न असेल, कारण रिक्त पदांची संख्या राज्यानुसार भिन्न असते. प्रत्येक श्रेणीसाठी भारत पोस्ट GDS कट ऑफ देखील भिन्न असेल, कारण प्रत्येक श्रेणीसाठी आरक्षणाचे निकष वेगळे आहेत.

ज्या उमेदवारांनी ग्रामीण डाक सेवक पदासाठी अर्ज केला आहे ते पोस्ट विभागाच्या अधिकृत वेबसाइटवर इंडिया पोस्ट जीडीएस कट ऑफ स्टेट वार तपासू शकतात. जे उमेदवार इंडिया पोस्ट जीडीएस कट ऑफसाठी पात्र ठरले आहेत ते निवडीच्या पुढील टप्प्यासाठी पात्र असतील: मुलाखत.

Leave a Comment